Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

หนู้าหนาวนี้อยากหาที่เที่ยวใกล้ๆกรุงเทพจังที่เราเล็งๆไว้คือที่เขาใหญ่ เราชอบบรรยากาศดีนะเงียบดีแล้วอากาศก็ได้ด้วยแต่ไม่เคยไปผักสักทีได้แค่ไปเช้าเย็นครับ เพื่อนเคยไปผักที่ไหนมาบ้างครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Haley

อยู่บนยอดเขา มีมีส่วนตัวสวยมากคะตื่นเช้ามาเห็นวิวสวยงามมากส่วนห้องพักมีให้เลือกเยะนะมีแบบ Scenery Villa, Spacious Deluxe, Horizon Villa, และ Pool Villa ที่เพียบพร้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกอย่างครบครัน และรองรับผู้เข้าพักได้ทุกเพศทุกวัย ขอแนะนำ The Paz Khao Yai

2020.01.24 7:35

ประสาน

เที่ยวภายในอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่มีแหล่งท่องเที่ยวธรรมชาติสวย ๆ เช่นหอดูสัตว์หนองผักชี, น้ำตกเหวนรก, น้ำตกกองแก้ว, อ่างเก็บน้ำสายศร, ผากล้วยไม้, น้ำตกเหวสุวัต ไล่เที่ยวให้หมดน่าจะใช้เวลาสักสองถึงสามวันได้ แต่สนุกตรงที่ได้ขับรถข้างใน เพราะบางทีเราได้เจอสัตว์ป่าระหว่างทางด้วย แต่ระวังช้างนะครับ

2020.01.24 7:35

อัษรา

ดีมากเลยนะที่คิดจะไปเขาใหญ่ เพราะว่าเดินทางไม่ไกลจากกทม. เราเคยไปพักที่ Thames Valley Khao Yai เป็นโรงแรมที่บรรยากาศดีมากเลย มีความเป็นส่วนตัว ถ้าคุณชอบถ่ายรูปแล้วล่ะก็แนะนำเลยว่าที่นี่ถ่ายรูปสวยมาก (เพื่อนๆต้องอิจฉาแน่นอน) เหมือนกับอยู่ที่ยุโรปเลยล่ะ แต่เราก็ไม่แน่ใจนะคะว่าคุณจะสามารถรับได้กับราคาไหม เอาเป็นว่าไปserchราคาเอาเองนะ

2020.05.15 10:8

พิศละออง

ที่พักรอบๆตัวเขาใหญ่ส่วนตัวเราว่าค่อนข้างแพงเลยนะ ส่วนใหญ่เราจะ ไปพักที่อุทยานมากกว่า ไม่ได้บ้านเป็นหลังๆสักที ส่วนใหญ่ไปจะเอาเต็นไปกางนอนเอา เราว่าเที่ยวแบบนี้มันกว่าเยอะได้ใกล้ชิดธรรมชาติเต็มๆเลยคะ แถมที่พักก็คนละ กว่าบาทเองคะ เอาค่าห้องพักไปไว้กินดีกว่าคะเพราะของกินที่เขาใหญ๋มีอร่อยๆหลายเจ้าเลยคะ

2020.10.28 13:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี