Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การขอสินเชื่อกสิกร

สวัดดีครับผมอยากทราบข้อมูลการขอสินเชื่อของธนาคารกสิกรครับ พอดีที่บ้านทำงานธุรกิจส่วนตัวแล้วอยากขอกู้เงินมาลงทุนครับและที่บ้านเป็นลูกค้าประจำของกสิกรครับเลยอยากทราบรายละเอียดการขอกู้ครับ รบกวนให้ข้อมูลด้วยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kimuk

ปกติิแล้วผู้กู้ต้องมีอายุ20ปีขึ้นไปครับ และถ่ามีรายได้ประจำอายุของผู็กู้ร่วมร่วมผ่อนแล้วไม่เกิน70ปีครับ ส่วนรายได้กสิกรให้อยู่ที่เงินเดือนประจำ 7,500บาทขึ้นไปครับและต้องมีอายุงานหกเดือนขึ้นไปครับ ถ้ามีธุรกิจส่วนตัวเดื่อนหนึ่งต้องมีรายได้20,000บาทครับ

2020.01.24 7:35

ศิริณี

ขอเพิ่มเติมด้านบนนะหนึ่งเดือนขึ้นไปครับ และต้องมีหนังสือรองรับเงินเดือน ครับ สำหรับใครที่มีธึรกิจเป็นของตัวเองต้องทำมาอย่าน้อยสองปีครับ ถ้าจะยื่นขอต้องใช้สลิปเงินเดือนถ้าหากรายได้ไม่ถถึงวงเงินให้กู้สามารถรวมรายได้อื่นๆเข้าไปได้ครับไม่ว่าจะงานนอกเวลานอกหรือรายได้เสริมอื่นๆก็สามารถเอามาร่วมเพื่อเป็นหลักฐานการขอกู้ได้ครับ

2020.01.24 7:35

ไพศักดิ์

ช่วยกันทำมาหากินเป็นกิจการที่บ้าน ดีนะครับ คุณเป็นลูกค้าของธนาคารกสิกรอยู่แล้ว น่าจะคุยง่ายขึ้นมั้ย? ผมคิดเองนะครับทางธนาคารเขามีนโยบายแบบนี้รึเปล่าผมไม่รู้หรอก คุณลองไปคุยดูก่อนก็ได้ เผื่อเจ้าหน้าที่ธนาคารเขาจะแนะนำอะไรดีๆให้ ถ้าเรื่องเอกสาร เรื่องประวัติการชำระเงินอะไรต่างๆของคุณมันเรียบร้อยดีก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ

2020.03.22 13:49

Honey

ถ้าคุณเปิดบัญชีไว้ที่นั่นอยู่แล้วก็ดีค่ะ มันจะของ่ายขึ้น แต่ก่อนอื่นเลยนะอยากให้คุณคิดแผนทางธุรกิจเอาไว้ด้วย เช่น ต้องการเงินเท่าไหร่ รายได้โดยประมาณต่อปีเป็นเท่าไหร่ คิดว่าทางธนาคารอาจจะต้องมีคำถาม หลังจากนั้นคุณก็เตรียมพวกเอกสารทางการค้าที่แสดงให้เห็นถึงรายรับ-รายจ่ายของธุรกิจคุณเพิ่ม เช่น สำเนาใบกำกับภาษี ใบสั่งซื้อ ใบเสร็จรับเงิน แล้วก็เดินเรื่องได้เลยค่ะ

2020.05.15 10:15

พิศละออง

เป็นลูกค้าประจำแบบนี้ขอได้ไม่ยากคะ ลองๆไปแจ้งธนาคารเลยคะว่าต้องการสินเชื่อแบบไหนคะ เขาจะแจ้งให้เราทราบเองละคะ ว่าตัวไหนที่เหมาะกับอาชีพอย่างคุณคะ ส่วนตัวไม่ใช่ลูกค้าของธนาคารนี้คะ เลยไม่ค่อยทราบ ข้อมูลเชิงลึกคะ ยังไงต้องขออภัยด้วยคะ แต่ส่วนตัวแล้วเราคิดว่า ทุกธนาคารก็จะมีสินเชื่อคล้ายๆกันแหละคะ อยู่ที่ว่าคุณสนใจตัวไหน

2020.10.28 13:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี