Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค้างชำระค่างวดคอนโด

เราซื้อคอนโดไว้อาศัยหนึ่งห้อง เราส่งค่างวดมาแล้วสองปี แต่ช่วงหลังๆมานี้เราไปซื้อรถยนต์มาหนึ่งคันผ่อนเหมือนกัน ตอนนี้เราคิดว่าเราจะทำยังไงดีจะเลือกส่งตัวไหนก่อนดี ในใจลึกๆอยากหยุดส่งคอนโดไปก่อนเพราะเหลือมากกว่ารถยนต์เพื่อนๆคิดว่าทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Banyat

ไม่ว่าบ้านหรือรถยนต์ ล้วนเป็นปัจจัยสำคัญที่จำเป็นในการดำเนินชีวิต ขึ้นอยู่กับว่างบประมาณของเรามีเพียงพอกับความต้องการมีบ้านหรือรถหรือไม่ เพราะมีหลายรายเหมือนกันที่ซื้อบ้านซื้อรถแล้วเกิดปัญหาการผ่อนส่ง ก่อนหยุดส่งสองสิ่งนี้จึงต้องคิดคำนวณอย่างรอบคอบ ว่าอันไหนส่งผลเสียมากกว่ากัน

2020.01.24 7:35

Seni

ช่วงนี้อย่างขาดส่งเด็ดขาด เพราะถ้าขาดส่งจะโดน ดอกเบี้ยวิ่ง โดยถ้าธนาคารไหนใจดีก็อาจจะโทรมาเตือนเรา แต่ถ้าไม่สนใจ ดอกเบี้ยก็เริ่มเบิกบานไปเรื่อยๆ จากปกติ 4-6% ตอนนี้มันกลายเป็น 15% และคิดดอกเบี้ยรายวันยิ่งถ้าค้างเกิน 2 เดือน ดอกเบี้ยอาจจะโดดไปหลายหมื่น

2020.01.24 7:35

ปรีดา

คุณบอกว่าอยากหยุดส่งคอนโดไปก่อนเพราะเหลือมากกว่ารถยนต์ เราว่าเก็บคอนโดไว้ดีกว่าครับ อย่าเอารถยนต์ไว้เลยครับ อย่างน้อยไม่มีรถเรายังที่ที่นอนที่ผักผ่อนครับส่วนเรื่องรถยนต์ไม่มีเรายังมีการเดินทางแบบอื่นๆได้ครับ ซื้อมอร์ไซค์สักคันก็ได้ครับเอาไว้ไปไหนมาไหน ผมว่าเท่ดีนะครับขับมอร์ไซค์แต่อยู่คอนโดผมว่าเท่ดีครับ คนอื่นทราบคงอิจฉาเราแน่นอนครับ

2020.05.21 3:59

ฮัดเช้ย!

@คุณ ปรีดา ชอบครับ ถึงจะขี่มอเตอร์ไซค์ แต่อาศัยอยู่ในคอนโดนะจ๊ะ 555 มันก็เท่ห์ไปอีกแบบ เจ้าของกระทู้ทำแบบที่คุณปรีดาบอกหรือเปล่า เป็นทางเลือกที่น่าคิดนะ ผมเองก็ไม่อยากให้ปล่อยคอนโด มันเสียดายอะ เรื่องรถนี่เดี๋ยวมีใหม่ก็ได้ นั่งรถสาธารณะไปทำงานก่อน หรือซื้อมอเตอร์ไซค์ ขี่ไปพลางๆ อาจไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่แต่คอนโดยังอยู่ครับ

2020.10.20 13:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

ศาลสั่งอายัดทรัพย์แต่ไม่มีทรัพย์สินทำได้ไหม

All (ธนาคาร),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เงินเดือนสามีโดนอายัด

All (หนี้สิน)

อยากคุยกับแฟนเรื่องหนี้ของเขาเราควรทำอย่างไรดี

All (อี วอลเล็ต)

ใช้แอปไหนจ่ายค่าน้ำค่าไฟถึงปลอดภัยครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

รถหลุดจำนำ

ตัวช่วยชำระหนี้

การยกเลิกการขายทอดตลาด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี