Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รักษารากฟันทำอย่างไร

ตอนนี้มีฟันเสียหนึ่งซี่คิดว่าอยากจะไปหาหมอเพื่อรักษา เรากำลังลังเลว่าจะถอนทิ้งเลยดีไหมเพราะเรากลัวการรักษารากฟันมากหรือเราควรเก็บฟันซี่นี้ไว้ดี ปกติแล้วเข้าทำยังไงบ้างถ้ารักษารากฟัน มันน่ากลัวไหมคือเรากลัวเจ็บมากๆๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andy

ปกติการรักษารากฟันรักษาด้วยราคาที่ค่อนข้างสูง คนไข้บางรายจึงเลือกที่จะถอนฟันทิ้งแล้วใส่ฟันปลอมแทน แต่ที่ราคาสูงก็ใช่ว่าจะสูงแบบไร้เหตุผลนะครับ เพราะในขั้นตอนการรักษารากฟันต้องใช้ทันตแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านเท่านั้น ไม่ใช่ทันตแพทย์ท่านไหนก็ได้ แต่เราก็คุ้มนะครับ

2020.01.24 7:35

Winai

ผมว่าไม่น่ากลัวนะครับ และ รักษารากฟันดีตรงที่ฟันก็ยังอยู่กับเรา โดยที่ฟันซี่นั้นจะไม่มีความรู้สึกเจ็บปวดอีกต่อไปเพราะเส้นประสาทถูกกำจัดไปหมดแล้ว แต่ขณะเดียวกันเราก็ยังสามารถใช้งานฟันซี่นั้นต่อได้เหมือนฟันซี่อื่นๆ เพราะฟันจะยังคงยึดติดกับเบ้ากระดูกของเราอย่างดีเหมือนเดิม

2020.01.24 7:35

Peerapat

การรักษาราฟันราคาแพงนะครับ ผมว่าถอนทิ้งไปเลยครับเพราะว่าไม่นานเดียวฟันที่รักษารากมันก็ตายครับ อยู่ได้ไม่นานครับ ถอนออกใส่รากฟันเทียมไปเลยครับ เสียทีเดียวครับ แล้วตอนนี้เรื่องรากฟันเทียมทำราคาก็ไม่ค่อยแพงด้วยครับมีหมอฟันเก่งๆที่เรียนจบเรื่องนี้เยอะมากครับ เชื่อผมครับอย่าเอาไว้เลยครับ เสียทีเดียวจบครับ

2020.05.21 3:59

เกยตื้น#3906

หมอฟันที่เจ้าของกระทู้ไปหา เขาว่ายังไงบ้างครับ? ผมก็อยากรู้ด้วย เพราะเรื่องการทำฟันมันพูดยากจริงๆ เจ้าของกระทู้บอกว่าฟันเสีย แต่พอไปหาหมอฟันจริงๆ มันอาจจะเป็นอะไรอย่างอื่นก็ได้ ส่วนวิธีรักษาหมอฟันจะบอกเองแหละว่าควรใช้วิธีไหน เราก็เอาที่เราสบายใจล่ะครับ ผลการรักษาเป็นอย่างไร เอามาแชร์เป็นประสบการณ์กันได้นะครับ

2020.10.20 13:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),All (ชีวิตคู่)

คนท้อง หิวบ่อยๆทำอย่างไรดี

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ทำไมทารกถึงหัวเบี้ยว

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่)

วิธีที่ทำให้คุณแม่ตั้งครรภ์นอนหลับสบาย

All (การมีบุตร)

ทารกออกจากบ้านได้เมื่อมีอายุกี่เดือน

อาหารเช้าสำหรับเด็กก่อนไปโรงเรียน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี