Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นหนี้บัตรเครดิต

พี่ครับช่วยผมด้วยครับตอนนี้ผมแย่มากเลยครับไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับตอนนี้ผมค้างชำระบัตรเครดิตมาหลายเดือนแล้วครับ ยอดที่ค้างทั้งหมดสองแสนกว่าบาทครับ ผมจะทำยังไงดีครับ เครียดมากเลยครับกลัวว่าเขาจะมายึดของด้วยครับ ทำไงดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phailin

เราขอนำเสนออีก 1 ทางออกให้กับคนเป็นหนี้บัตรเครดิต และบัตรกดเงินสดทั้งหลาย ที่กำลังค้างจ่ายเจ้าหนี้ หรือ ธนาคารอยู่ ให้มาเข้าร่วม คลินิกแก้หนี้ ที่ทางธนาคารแห่งประเทศไทย สมาคมธนาคารไทย สมาคมธนาคารนานาชาติ ร่วมมือกันเพื่อหาวิธีการให้กับคนเป็นหนี้อย่างเรา

2020.01.24 7:35

Elton

คลินิกแก้หนี้หนี้ที่สามารถเข้าโครงการได้ ต้องเป็นหนี้บัตรเครดิตที่ออกโดยธนาคารพาณิชย์ที่เข้าร่วมโครงการ ได้แก่ ธนาคารกรุงเทพ ธนาคารกรุงไทย ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ธนาคารกสิกรไทย ธนาคารเกียรตินาคิน ธนาคารซิตี้แบงก์ สาขากรุงเทพฯ ธนาคารซีไอเอ็มบี ธนาคารทหารไทย ธนาคารทิสโก้ ธนาคารไทยเครดิต เพื่อรายย่อย ธนาคารไทยพาณิชย์ ธนาคารธนชาต ธนาคารยูโอบี ธนาคารแลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ ธนาคารแห่งประเทศจีน (ไทย) และธนาคารไอซีบีซี (ไทย) และ บริษัท บริหารสินทรัพย์สุขุมวิท จำกัด (บสส.) ยกเว้นบัตรเครดิตที่ออกโดยบริษัทในเครือของธนาคารพาณิชย์

2020.01.24 7:35

นงลักษณ์

ใจเย็นก่อนค่ะ น้องมีหนี้บัตรเครดิต 200,000 บาท ไปคลีนิคแก้หนี้เสียอย่าที่พี่ๆเขาแนะนำนั่นแหละ แต่ไม่รู้ยังรับอยู่หรือเปล่านะ เขาเปิดรับเมื่อวันที่ 1 กุนภาพันธ์นี่ก็ผ่านมาสองเดือนแล้ว คราวนี้มีเกณฑ์ใหม่ด้วย คือมีเจ้าหนี้แค่รายเดียวก็สมัครได้ เป็นหนี้บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด สินเชื่อ กี่ใบก็สมัครได้แต่ต้องมีหนี้รวมไม่เกิน 2,000,000 บาท ลูกหนี้ที่อยู่ในคำพิพากษาของศาล แบบคดีแดงและคดีดำ ก็ยังสามารถเข้าร่วมโครงการได้เลย ถ้าสนใจก็เช็คข้อมูลด่วนเลยค่ะ

2020.03.22 15:23

ประชา

ผ่านมาหลายเดือนแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับน้องไม่เห็นกลับมาเล่าให้ฟังบ้างเลยครับว่าไปทำอะไมาบ้างแล้วครับ นี่พวกพี่ๆก็ลุ้นนะครับสำหรับเคสของน้องนะครับ เพราะว่าหนี้ค่อนข้างมากด้วยครับแถมไปยื่นเรื่องช้าด้วย ถ้าอ่านแล้วช่วยตอบพวกพี่ด้วยนะครับว่าไปทำมาแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ อย่าหายเงียบไปแบบนี้ครับ ได้สอนคนอื่นๆได้ด้วยครับ

2020.05.21 4:20

เกยตื้น#3906

จริงอย่างที่คุณ ประชาว่า เจ้าของกระทู้น่าจะบอกอัพเดตให้ฟังหน่อยว่าตกลงจ่ายหนี้ได้หรือยัง หวังว่าจะไม่โดนยึดของนะครับ ถ้าเป็นผมก็คงแนะนำให้ไปขอสินเชื่อมาสักอย่างเพื่อปิดหนั้ทั้งหมด จะได้เหลือหนี้แค่ก้อนเดียว ซึ่งคลีนิกแก้หนี้ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ เพียงแต่เขาไม่ได้เปิดให้สมัครตลอดเวลาไง มีเป็นช่วงเวลาครับ

2020.10.20 13:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี