Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่่ยวระยองที่ไหนดี

ช่วงสิ้นปีนี้เรามีนัดกับครอบครัวว่าจะไปเที่ยวด้วยกัน แต่เราบอกครอบครัวว่าเราอยากไปเที่ยวใกล้ๆเพราะไม่อยากเดินทางไกลกลัวเสียเวลา เลยลองๆคุยกับที่บ้านว่าสนใจไประยองไหม ครอบครัวก็ว่าดีแต่ไม่ทราบเที่ยวไหนดีเพื่อนๆมีที่แนะนำไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วีรยุทธ์

เราไปมาที่หาดแสงจันทร์เป็นชายหาดที่เงียบสงบ เหมาะสำหรับมาพักผ่อน โดยเฉพาะมากับคนรัก จะเป็นบรรยาการที่หวานสุดๆ มีถนนเลียบหาดที่สามารถลงเล่นน้ำได้เฉพาะริมชายหาดเท่านั้นเพราะห่างฝั่งไปคลื่นค่อนข้างแรง หรือมาเดิน เล่นชมวิวปั่นจักรยาน ขับรถชมบรรยากาศริมทะเลโดยเฉพาะในเวลาเย็นไปจนถึงค่ำหาดแสงจันทร์จะคึกคักด้วยร้านอาหารทะเล

2020.01.24 7:35

Gan

อ่าวเทียนหีืออ่าวแสงเทียนก็น่าสนใจนะ ถึงแม้จะเป็นอ่าวเล็กๆ แต่ก็มีหาดทรายขาว ละเอียด และน้ำทะเลใส น่าเล่น ไม่แพ้อ่าวอื่นๆ เพียงแต่จะมีช่วงที่เป็นหินอยู่ตามหน้าหาดบ้าง บางช่วงก็เป็นหาดทรายสลับกันไป บรรยากาศที่อ่าวแสงเทียนค่อนข้างเงียบสงบเหมาะมากสำหรับไปเที่ยวเป็นกลุ่มครอบครัวเล็กๆ

2020.01.24 7:35

Berneice

ระยองเมือง "ฮิ" เคยไปมาครั้งสองครั้งครับ ส่วนใหญ่ขับรถผ่านแล้วไปเที่ยวสองสามชั่วโมงครับ ของกินอร่อยดีครับ ตามชายหาดครับมีของสดๆอร่อยๆเต็มเลยครับ ที่เที่ยวชายหาดเที่ยวได้ไม่เบื่อครับ แต่ถ้าไปตรงกับช่วงที่โรงงานปล่อยควันก็หมดสวยครับเมืองทั้งเมืองมีกลิ่นควันครับ แล้วท้องฟ้าก็สีไม่สวยด้วยครับ แต่ก็ยังเป็นจังหวัดที่น่าไปนะครับ

2020.05.21 5:3

เวหา

เห็นคำว่า "เที่ยวระยอง" เลยจะมาแนะนำให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านได้รู้จักกับ...ไม่ใช่สถานที่ท่องเที่ยวของระยองครับ แต่เป็นรายการหนึ่ง ซึ่งผมเห็นในทีวี พาไปเที่ยวที่ระยองอย่างเดียวเลย ผมดูแล้วก็สงสัยว่าที่ระยองมีที่เที่ยวเยอะแยะมากมายขนาดนี้เลยเหรอ? เพิ่งดูเมื่อไม่นานมานี้เอง มีหลายสัปดาห์ละ แต่บอกชื่อรายการไม่ได้อะ🤐

2020.10.21 15:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี