Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยวระยองกินอะไรดี

เราและครอบครัวจะไปเที่ยวเกาะต่างๆที่ระยองอาจไปแล้วใช้เวลาบนเกาะสักหนึ่งหรือสองวัน ส่วนใหญ่แล้วจะอยู่ในเมืองมากกว่าเราเลยอยากพาครอบครัวไปทาของกินอร่อยๆในตัวเมืองระยองหรือรอบๆเมืองระยองเพื่อนๆช่วยชี้เป้าหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

MILK

ร้านอาหารตำนานป่าเลยเราแนะนำ เรา และครอบครัว ไปทานอาหารร้านนี้บ่อยๆ เวลาที่เราไประยอง ร้านนี้จะมีจุดเด่นที่ป้ายโฆษณาเยอะมาก ครั้งแรกที่เห็นก้ออยากไปเลย แต่ไปอีก ไปอีกไกลเลย ป้ายบอกไกลมาก ตอนแรกก้อชักเคืองทำไมถึงไกลขนาดนี้ แต่พอไปถึงก้อโอเค บรรยากาศเป็นเหมือนสวนป่า ต้นไม้ใหญ่ๆสดชื่นมากๆ หายเหนื่อย

2020.01.24 7:35

Norrathee

Samed Villa Restaurant เมื่อเดือนที่เเล้ว ต้นเดือนสิงหาคมได้ไปเยือนที่เกาะเสม็ดเเละพักที่ เสม็ดวิลล่าพักกัน 4 คน โดยรวมเเล้วรีสอร์ทนี้สงบมากครับ ราคาก็เป็นกันเองไม่เเพงมาก สามารถอยู่ได้หลายๆคืน ใครที่ชอบเล่นน้ำกสามารถเดินจากชายหาด 200 เมตรครับ ใกล้ชิดธรรมชาติมากตั่งอยู่อ่าวไผ่ เดินทางสะดวกมาก

2020.01.24 7:35

พนิต

เคยเห็นคนมารีวิวร้านอาหารตำนานป่าอยู่นะ แต่ดูท่ามันจะไกลมากเลยอะ มีใครพอจะแนะนำร้านอาหารที่อยู่ในเมืองเอาแบบอร่อยๆน่ะค่ะ ช่วงนี้หาที่เที่ยวอยู่ เออ..ใช่ แล้วจะไปได้มั้ยเนี่ย ขอชื่อร้านพร้อมเมนูแนะนำด้วยจะดีมากเลยค่ะ ไม่รู้จะได้ไปเมื่อไหร่ แต่เก็บไว้ในใจเป็นข้อมูลก่อนละกัน ไปได้เมื่อไหร่ค่อยเจอกันนะ ทะเลระยองงง

2020.03.24 3:48

Atitaya

ใช่ๆระยองน่าไปมากเลยเรานัดกันไปเที่ยวเป็นทีมเลยดีไหมใครในนี้สนใจไปบ้างจะได้ตั้งกลุ่มเที่ยวระยองแล้วชวนไปเที่ยวเป็นกลุ่มใหญ่ๆ เราว่าดีนะเราทั้งหมดในนี้จะได้เป็นเพื่อนกันได้ จะได้รู้จักกันมากขึ้น แต่เขาว่าระยองควนเยอะไม่ใช่เหรอ เพื่อนๆคนไหนเคยไปเที่ยวแล้วรู้สึกอย่างไรบ้างกับควันที่ระยองแบบมันจริงเหรอที่เขาว่าควันเต็มเมือง

2020.05.21 5:3

น้ำตาล

เราก็ยังไม่เคยไปเที่ยวที่ระยองมาก่อนแต่ได้ยินว่าทุเรียนที่นั้นอร่อยดีไม่แพ้ที่อื่นเราอยากจะไปเที่ยวอยู่เหมือนกันและได้วางแผนกับครอบครัวว่าจะไปเที่ยวซักครั้งหลังหมดโควิดก่อน แต่เราคิดว่ายังมีอีกนานกว่าโควิดจะหมดไป เมื่อถึงช่วงนั้นฤดูทุเรียนก็คงจะหมดแล้วแน่เลย แต่ไม่เป็นไรค่อยไว้กินในปีหน้า ปีนี่ซื้อกินแถวบ้านก่อน

2020.07.10 10:33

อารียา

ถ้าไประยองอยากกินอาหารอร่อยราคาไม่แรงแนะนำ ซีฟู๊ดโภชนา(มิตรโภชนา) เป็นร้านเก่าแก่ที่เปิดมานานแล้ว ร้านอยู่แถวถนนสุขุมวิท ติดระยองช้อปปิ้งมอลล์ บอกเลยว่าคนเยอะมาก เป็นร้านที่ไม่หรูหราอะไรสไตล์จีนๆ มีที่จอดรถ อาหารรสชาติดีและอาหารทะเลสดใหม่...ลืมบอกร้านเปิดตอนบ่ายนะค้า ประมาณบ่ายสองถึงตีหนึ่ง ถ้าไปเช้าๆอดนาจ้าา

2020.07.12 11:54

Katoon

ไม่เคยไปค่ะระยอง แต่อยากไปเที่ยวสักครั้งเหมือนกันตอนนี้กำลังหาที่เที่ยวที่ไม่เคยไป และไม่ใช่แหล่งท่องเที่ยวที่มีคนนิยมไปเยอะจะได้พักผ่อนเต็มที่หน่อย อย่างคนชอบไปเชียงใหม่ เชียงราย ภูเก็ต พัทยากัน เราไม่เอาแล้วคนเยอะแออัด ลองไประยองบ้างก็ดีมีทะเลอาหารซีฟู๊ดเหมือนกันแต่น่าจะเลียบมากกว่าทะเลที่อื่นนะ ขอบคุณคำแนะนำต่างๆในหน้าที่นี้นะคะ

2020.08.11 8:50

หนุ่มน้อย

เที่ยวระยองก็ต้องไปกินอาหารทะเลสิครับ บอกเลยครับว่าอาหารทะเลที่นั่นสดมากเลย ต้องหาร้านอาหารทะเลข้างๆริมทะเลระยองเลยนะครับ เพราะถือว่าทางระยองมีทะเลที่สวยมากทางตะวันออกมากกว่าจันทบุรี หรือชลบุรีอีก ถึงแม้ว่าจะอยู่ไกลจากกรุงเทพฯหน่อย แต่ถือว่าเป็นสิ่งที่คุ้มค่านะครับถ้าไปเที่ยวไกลถึงขนาดนั้นแล้วจะต้องหาอาหารทะเลกินให้ได้

2020.08.29 3:31

ควันไฟ

ใครอยากไปเที่ยวระยอง เชิญก่อนเลยครับ ไปเที่ยวแล้วก็กลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะ ผมยังไม่อยากไปไหนไกลๆ ไม่ค่อยมั่นใจสถานการณ์เท่าไหร่ เที่ยวใกล้ๆบ้านไปก่อนดีกว่า เมื่อรู้สึกอยากไปเที่ยวไกลบ้าน ผมดูคลิปรายการพาเที่ยวต่างๆไปก่อนครับ ดูให้รู้ว่ามีที่เที่ยวที่ไหนที่น่าสนใจบ้าง ไว้ให้มั่นใจมากกว่านี้ก่อนแล้วค่อยจัดทริป

2020.10.22 4:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

ประกันการเดินทาง

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี