Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอชี้เป้าที่เที่ยวในตราด

เพื่อนๆครับช่วงสัปดาห์หน้าเราจะไปทำงานที่ตราดครับ เลยขอลางานช่วงวันที่เหลือครับแล้วนัดกับแฟนว่าให้ไปเจอกันที่ตราดครับ เพื่อนๆที่เป็นคนตราดหรือที่เคยไปเที่ยวตราดมาพอชี้เป้าได้ไหมครับว่าที่ไหนน่าเที่ยวครับในตราด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prapaan

ถ้าไปตราดก็ต้องไปที่เที่ยวที่ขึ้นวื่อสิครับไปนี้เลยเกาะช้าง (Koh Chang Island)เห็นหลายคนไปแล้วบอกคำเดัยวกันหมดครับว่าสวยและสงบน่ากลับไปอีกรอบแหล่งท่องเที่ยวของเกาะก็มีทั้งชายหาดกับน้ำทะเลใสสะอาด รวมทั้งยังมีภูเขาสูง น้ำตกที่สวยงามที่ซ่อนอยู่ภายในป่า และมีป่าชายเลนเป็นบางส่วน จึงเป็นแหล่งท่องเที่ยวที่มีความหลากหลายมาก และสะดวกสบายด้วยการนำรถยนต์ข้ามไปเที่ยวบนเกาะได้

2020.01.24 7:35

Cheewaket

ถ้ามีโอกาศได้ไปเที่ยวเกาะก็ลองไปเกาะกรูดดูสิช่วงนี้มาแรงมาก ความงดงามที่เขาร่ำลือกัน จนต้องไปชมให้เห็นกับตา เพราะเกาะกูดนี้เองที่ได้รับฉายาว่า “อันดามันแห่งทะเลตะวันออก” เนื่องจากตัวเกาะที่อยู่ห่างไกลชายฝั่ง ทำให้น้ำทะเลใสสะอาดจนเห็นท้องทราย และยังเป็นเกาะที่ชมพระอาทิตย์ตกดิน

2020.01.24 7:35

Nipitpon

จะไปเที่ยวตราดหลายคนก็นึกถึงเกาะต่างๆ ซึ่งเราไม่เถียงว่ามันสวยและน่าไปเที่ยวมากจริงๆ แต่ก็มีอีกอย่างที่อยากแนะนะค่ะ คือ บ้านน้ำเชี่ยว อยู่ทางขึ้นเรือไปเกาะช้าง หมู่บ้านนี้อยู่ติดทะเล มีป่าชายเลนที่สมบูรณ์ มีคลองไหลผ่าน เราจะได้ล่องเรือชมวิถีชีวิตของชาวประมงซึ่งเป็นหนึ่งในวิถีชาวบ้านที่นี่ เช่น การถีบกระดาเก็บหอยแครงหรือหอยแมลงภู่ ได้ชมสวนยางพารา สวนผลไม้ การทำงอบจากใบจาก การทำตังเมกรอบ แค่คิดก็มีความสุขแล้วค่ะ

2020.03.24 4:13

เพ็ญสุขภรณ์

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวครับ ผมกับแฟนไปมาแล้วครับ ทั้งสามที่ที่ทุกคนแนะนำครับ ไม่ว่าจะเป็น เกาะช้างผมไปเล่นน้ำตกที่สวยงามที่ซ่อนอยู่ภายในป่า สวยมากเลยครับ แล้วก็มาเที่ยวที่เกาะกรูดด้วยครับ น้ำทะเลสวยถูกใจครับ แต่ที่ผมชอบที่สุดก็ได้อยู่กับแฟนนี้แหละครับแล้วที่สำคัญผมขอเธอแต่งงานแล้วครับ เขาตกลงแล้วด้วยครับ

2020.05.21 5:11

ควันไฟ

พูดถึงจังหวัดตราด หลายคนนึกถึงแต่เกาะช้าง ผมเองยังไม่เคยไปเลย อยากไปนะแต่ตอนนี้พักไว้ก่อน สถานการณ์ยังไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ ผมว่าน่าจะมีสถานที่ท่องเที่ยวอีกหลายแห่งนะที่น่าสนใจของจังหวัดตราดน่ะ สงสัยต้องรอให้คนในพื้นที่เข้ามาตอบเอง ต้องมีที่เที่ยวเด็ดๆอีกหลายที่แน่ๆ ยิ่งเป็นแบบ unseen นี่ จะดีมากเลยครับ

2020.10.22 4:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี