Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกาะกรูดพักที่ไหนดี

ต้นเดือนหน้าจะเป็นวันครบรอบแต่งงานครับผมเลยมีแผนการว่าจะพาแฟนไปฉลองครบรอบการแต่งงานที่เกาะกรูดครับแต่เข้าใจครับว่าที่เกาะที่พักแพง แน่น่อนผมเลยอยากสอบถามครับว่าที่พักที่ไหนมันเหมาะกับราคาที่เราต้องจ่ายครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

dear

ทิงเกอร์เบลล์ ไพรเวซี่ รีสอร์ท ครับเพราะรีสอร์ทแห่งนี้เหมาะอย่างยิ่ง กับการได้ดื่มด่ำความสุขกันแบบสองต่อสอง ภายใต้แสงสีทองของพระอาทิตย์ที่กำลังจะลับขอบฟ้ารีสอร์นี้ดี่ครับเท่าที่หลายคนไปมาบอกว่าอยู่ใกล้ๆทำเลมากที่สุดครับเหมือนกับว่านอนแล้วได้ยินเสียงคลื่นทะเลเลยครับ

2020.01.24 7:35

ประเสริฐ

หนึ่งในรีสอร์ทแรกๆ ของอ่าวพร้าว (อ่าวพร้าว บีช รีสอร์ท) มีชายหาดที่ยาวกว่า 800 เมตร หาดทรายลาดน้ำตื้นเหมาะแก่การเล่นน้ำทะเล บ้านพักอยู่ห่างจากชายหาดเพียงไม่ถึง 100 เมตร จึงสะดวกมากสำหรับชาวทะเลลิซึ่มทั้งหลาย วิ่งขึ้นวิ่งลงสบายใจได้ตลอดเว ที่นี่มีห้องพักให้เลือกถึงสี่แบบสี่สไตล์

2020.01.24 7:35

Khem

ใช่เห็นด้วยเลยว่า เกาะกรูดพักราคาค่อนข้างแพงมากจริงๆวันก่อนไปเที่ยวกะสามีมาคะ ตอนแรกกะว่าจะแค่ไปเที่ยที่เกาะกรูดเฉยๆ แต่ที่นำเที่ยวบอกว่าไปพักด้วยไหมเรากับสามีเห็นวิวแล้วชอบมากเลยเลยปรึกษากันคะว่าไหนๆก็มาแล้วลองๆนอยที่เกาะสักคืนคงไม่เสียหาย เรากับสามีมีความสุขมากๆคะที่ได้นอนที่เกาะกรูดในคืนนั้นคะเพราะสวยมากๆๆคะ

2020.05.21 5:18

หางนกยูง🦚

จะหาที่พักราคาไม่แพง ต้องดูช่วงเทศกาลหรือดูว่าเป็นฤดูท่องเที่ยวหรือเปล่านะคะ เวลาไปเที่ยวเราชอบไปวันธรรมดา วันหยุดยาว วันเสาร์ วันอาทิตย์ พยายามเลี่ยงค่ะ ใครๆก็อยากไปเที่ยว พอไปพร้อมกันคนก็เยอะ เห็นวิวไม่ชัด ถ่ายรูปไม่สวยละ เพราะมีแต่คน ก็จริงที่ร้านอาหารบางร้านหรือบางสถานที่อาจปิดทำการเพราะคนน้อย ก็ยอมทำใจค่ะ

2020.10.22 4:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อทำการซื้อประกันแล้วสามารถยกเลิกได้อย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี