Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ร้านอาหารในเกาะกรูด

เราจองที่พักไว้ที่เกาะกรูดหนึ่งคืนราคาที่ได้มาไม่แพงมากแต่ที่พักไม่มีร้านอาหารใกล้ๆเลย และเราได้ยินมาว่าร้านอาหารทีนี่ราคาค่อนข้างแพงมากๆเราเลยอยากถามว่าพอมีร้านอาหารที่ราคาไม่แพงและบรรยากาศดีๆไหมช่วยแนะนำหน่อย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sebastian

บ้านมะกอก เกาะกูดมีอาหาร หลากหลายเมนู และทุกเมนูรับรองว่ากลมกล่อมน่ารับประทางเป็นที่สุด เรียกน้ำย่อยกันด้วย หอยเชลทรงเครื่อง เนื้อหอยเชลจะหมักกับซอสที่ได้ปรุงขึ้นแล้วเสริฟร้อนๆบนฝาของเปลือกหอยเชล กลิ่นเครื่องที่ผสมเข้าด้วยกันนั้นส่งกลิ่นหอมยั่วยวนยิ่งนัก เมนูอื่นๆอย่าง หอยแมลงภู่อบซอสต้มยำ สีสันสวยงามน่ารับประทาน

2020.01.24 7:35

Chantira

ของอร่อยต้งอมาพร้อมราคเสมอครับ ยิ่งถ้าเป็นที่เกาะกรูดแล้วบอกเลยครับเสียเงินเรื่องอาหารไปเลยครับรับรองครับว่าไม่ผิดหวังครับเพระาที่นั้นช่าวบ้านเอาเรืออกหาปลาแล้วเอามาขายเองครับของนี่สดมากครับ ผมเคยไปเที่ยวกับเพื่อนครับ เช่ารีสอร์ทครับ เลยทำอาหารทานเองได้แต่ซื้อของจากเรือชาวบ้านครับ โห่ของที่ได้มายังดิ้นอยู่เลยครับ สดมากๆๆๆๆ

2020.05.21 5:21

หางนกยูง🦚

เคยได้ยินแต่ชื่อ เรายังไม่เคยไปสักครั้งที่เกาะกรูดเนี่ย เคยไปแต่เกาะเต่า ค่าอาหารแพงเหมือนกันค่ะ ก็คงเป็นธรรมดาของการไปเที่ยวเกาะ แต่ที่เกาะเต่าก็พอหาได้นะ ร้านอาหารที่ราคาไม่แพง คือ ได้อาหารในปริมาณที่เหมาะสมกับราคารเลยน่ะค่ะ เพราะชาวบ้านที่นั่นเขาต้องมีมาซื้อกินกันบ้าง เราเลยไปซื้อกับร้านนั้น ก็อร่อยดีนะคะ

2020.10.22 4:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี