Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเปลี่ยนบัตรทำไงดี

เมื่อก่อนเคยทำบัตรเครคิดไว้กับธนานคารหนึ่งอยู่ครับแต่ไม่ค่อยได้เอาไปใช้ ตอนนี้ธนาคารหลายที่ออกบัตรที่น่าสนใจมาหลายธนาคารมาก เลยอยากจะเปลี่ยนบัตรเครดิตไปใช้ของธนาคารอื่นบ้าง เราสามารถยกเลิกบัตรเก่ายังไงได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kraisingha

อย่างแรกคิอต้องชำระเงินที่ค้างกับเครดิตให้หมดก่อนแล้วแจ้งกับทางธนาคารนะครับ แล้วก็หลังจากนั้นค่อยทำเรื่องยกเลิกใช้บัตรเครดิตอีกทีก่อนที่จะปิด คุณต้องย้อนกลับไปดูบิลว่า มีค่าใช้จ่ายอะไรในบัตรนี้บ้างที่เป็นการหักรายเดือนอัตโนมัติ อาทิ ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าอินเทอร์เน็ต หรือค่าโทรศัพท์ เมื่อเจอแล้ว ก็ทำการแจ้งไปยังบริษัทนั้นๆ เพื่อเปลี่ยนข้อมูลหักบัตรเครดิตรายเดือนให้เรียบร้อย

2020.01.24 7:35

Wasi

การปิดบัตรเครดิต มันมีผลกระทบตามมา คุณต้องเคลียร์ยอดที่เหลือทั้งหมดในบัตรนั้นก่อนที่คุณจะสามารถปิดได้ ซึ่งทำได้สองวิธี คือ คุณจะจ่ายเงินเต็มจำนวนเลยก็ได้ หรือคุณจะโยกย้ายยอดหนี้ไปยังบัตรเครดิตที่คุณคิดว่าอัตราดอกเบี้ยต่ำคุณเป็นหนี้ ซึ่งคุณต้องปรึกษากับธนาคาร

2020.01.24 7:35

Ratsami

คุณสามารถทำได้เลยคะแค่ไปติดต่อที่ธนาคารด้วยตัวเอง หรือสาขาสถาบันการเงินของผู้ออกบัตรโดยตรงเท่านั้นคะก็สามารถยกเลิกได้แล้วคะ แต่ก่อนที่จะยกเลิกได้เขาต้องมีการตรวจสอบยอดค้างจ่ายของเราก่อนนะคะ ถ้าเราชำระครบก็ปิดได้เลยคะแต่ถ้ามียอดค้างจ่ายเขาก็แค่รับเรื่องของเราไว้คะจะยกเลิกให้ก็ต่อเมื่อเราจ่ายอดครบแล้วคะ

2020.05.21 7:10

ก้อนเมฆ

ดีนะครับที่เจ้ากระทู้อยากเปลี่ยนบัตรเครดิตใหม่เลยจะยกเลิกบัตรเก่าก่อน บางคนนี่คือ ปล่อยทิ้งไว้เฉยๆเลย อยากได้บัตรเครดิตใหม่ก็จัดการบัตรเครดิตเก่าให้จบเรื่องจบราวไปก่อน จะได้ไม่มีปัญหากวนใจตามมาทีหลัง ดีแล้วล่ะครับ แล้วคุณไปสมัครบัตรเครดิตอะไรอะครับ มันดีกว่าบัตรเครดิตเก่าที่คุณเคยใช้ยังไง มาแนะนำกันบ้างสิครับ

2020.10.22 4:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี