Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำบัตรเครคิตให้พ่อ

ตอนนี้ผมต้องมาทำงานต่างจังหวัดบ่อยครับไม่มีเวลาได้กลับบ้านเท่าไรพ่อผมอายุ60กว่าแล้ว ผมคิดว่าจะให้ท่านทำบัตรเครดิตสักใบแล้วผมจะเป็นคนจ่ายให้ แต่ผมไม่แน่ใจว่าธนาคารจะให้ทำได้ไหม เพื่อนๆคิดยังไงครับพอมีข้อมูลไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุเมธ

ม่ได้ครับ บางบัตร 58 -60ก็ไม่รับถ้าตัดเงื่อนไขตรงอายุไม่เกิน 65 ปีไปรับรองธนาคารจะได้ลูกค้าผู้สูงอายุอีกเยอะ อย่าลืมว่าประเทศไทยเข้าสู่ช่วงผู้สูงอายุ ลูกค้าคนแก่ๆๆชราๆๆนี่และมีกำลังจ่ายสูง เผลอๆๆอาจจะมีวินัยการจ่ายมากกว่าด้วยซ้ำ เพราะมีความรอบคอบในการใช้เงิน

2020.01.24 7:35

sarawut

คนที่จะขอทำบัตรเครดิตได้ทุกคนต้องมีหลักฐานการรับเงินที่ได้ในทุกๆเดือนรวบรวมไว้เพื่อที่ธนาคารอาจจะดูฐานทางการเงินของเรา เพราะว่าเป็นเรื่องปกติที่ธนาคารจะต้องตรวจสอบเรื่องเหล่านี้ก่อนอนุมัติ และถ้ายิ่งไม่ได้ทำงานด้วยธนาคารไม่มาเสี่ยงให้หนี้เสียแน่อนครับ

2020.01.24 7:35

Stanford

ทำบัตรเครดิตเราต้องทำเป็นชื่อของเราเองครับอย่างจะทำของพ่อก็ต้องเป็นชื่อพ่อครับ แต่ถ้าคุณทำบัตรเสริมให้พาอก็พอได้ครับ เพราะบัตรเสริมมันจะเป็นตัวเดียวกับที่คุณใช้ครับผมว่าง่ายดีด้วยครับไม่ต้องไปยื่นขอทำบัตรใหม่ไม่ต้องตรวจสอบใหม่ แค่มีบัตรเสรอมผมว่าก็น่าจะโฮเคแล้วนะครับ แถมพอคุณก็ไม่ต้องมารับผิดชอบอะไรด้วยครับ

2020.05.21 7:13

ก้อนเมฆ

กำลังสงสัยอยู่ว่าเจ้าของกระทู้จะทำบัตรเครดิตให้คุณพ่อใช้ โดยที่ตัวเองจะเป็นคนจ่ายเงินให้ มันจะทำได้เหรอ? มาเห็นคอมเม้นท์คุณ Stanford ก็เลยเข้าใจว่า ทำเป็นบัตรเสริมน่าจะได้ และไม่มีปัญหาอะไรตามมามากนัก ตราบใดที่ยังสามารถชำระค่าใช้จ่ายบัตรเครดิตได้😀 แซวเล่นครับ แล้วนี่ทำบัตรเครดิตให้คุณพ่อเรียบร้อยดีมั้ยครับ

2020.10.22 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี