Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีประกันสุขภาพของผู้หญิงโดยเฉพาะมั้ย และครอบคลุมโรคอะไรบ้าง

ปีนี้ดิฉันอายุ 30ปีแล้ว ทำงานอยู่ในจังหวัดพะเยา ทำประกันสังคมเอาไว้ แต่ยังไม่มีประกันสุขภาพ ส่วนตัวยอมรับว่ากลัวเป็นโรคมะเร็งมากๆ เพราะคนที่รู้จักเป็นกันหลายคน เลยอยากทำประกันสุขภาพเอาไว้เผื่อจะได้รับการคุ้มครองโรคมะเร็ง พอจะมีของที่ไหนแนะนำบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Johnathon

ประกันสุขภาพของผู้หญิงโดยเฉพาะของ AIA ก็มีค่ะ คุ้มครองทั้งมะเร็งปากมดลูก ปีกมดลูก รังไข่ เต้านม รับผลประโยชน์ตามระยะของโรคมะเร็ง ในระยะที่ยังไม่ลุกลาม คุ้มครอง โรคแพ้ภูมิตัวเอง (SLE) ชนิดตับอักเสบ และให้ความคุ้มครองการทำศัลยกรรมใบหน้ากรณีเกิดอุบัติเหตุ หรือน้ำร้อนลวก คุ้มครองคนที่ตั้งครรภ์ ตั้งแต่เริ่มตั้งท้องจนถึงคลอด

2019.08.01 17:38

Lamon

ของเมืองไทยประกันชีวิต ก็ให้ความคุ้มครองโรคมะเร็งทุกชนิดเหมือนกัน คุ้มครองมะเร็งที่อยู่ในระยะไม่แพร่กระจาย จนถึงระยะสุดท้าย ถ้าต้องรักษาตัวอยู่ในโรงพบาลมีค่าตอบแทนรายวันให้ด้วย เริ่มทำประกันได้ ตั้งแต่อายุ 16-55 ปี แถมยังให้ความคุ้มครองโรคออฟฟิตซินโดรมโดยตรง ทั้งไมเกรน ช็อคโกแลตซีสต์ กระเพาะอักเสบ ได้รัยเงินคืนทดแทนในกรณีอุบัติเหตุ สูญเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ.

2019.08.01 17:39

Brenda

ไทยประกันชีวิตก้มีประกันของผู้หญิงครับ ซึ่งคุ้มครองมะเร็งทุกระยะแต่ยกเว้นมะเร็งผิวหนัง สมัครได้ตั้งแต่อายุ 16-55 ปีและต่ออายุประกันได้ถึง 70 ปีโดยไม่ต้องตรวจสุขภาพ อีกบริษัทนึงก็ แอกซ่า ให้ความคุ้มครองผู้หญิงวัยทำงานกับโดรคที่มักจะเป็น เช่น ไมเกรน กรดไหลย้อน ออฟฟิศซินโดรม กระเพาะอักเสบ ช็อกโกแลตซีสต์ และอื่นๆ มาพร้อมกับสิทธิ์ของผู้ป่วยนอก (OPD) ค่ารักษาจากอุบัติเหตุ และจะได้รับเงินคืนทดแทนให้ในกรณีที่ประสบอุบัติเหตุจนสูญเสียอวัยวะหรือเสียชีวิตครับ ลองเช็คดูอีกทีนะครับ

2020.03.24 4:49

Noppakorn

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับโรคประจำตัวที่ผู้หญิงเกิดก็เกี่ยวกับมะเร็งเต้านม การศัลยกรรม โรคกรดไหลย้อน มะเร็งปากมดลูกมะเร็งรังไข่ ก็ลองทำประกันกับ เอลซ่า คือมีประกันหลายอย่างมากค่ะทุกวันนี้เกี่ยวกับประกันส่วนตัวของผู้หญิง เพราะว่าบางทีสรีระของผู้หญิงกับของผู้ชายก็แตกต่างกัน และอวัยวะบางส่วนผู้ชายก็ไม่มีทำให้จำเป็นต้องมีการแยกออกมาค่ะ

2020.04.30 4:39

ใบ

เราเห็นบริษัทประกันชีวิตประกันสุขภาพเฉพาะของผู้หญิงเยอะอยู่นะคะ อย่างที่เราเห็นว่าคุ้มครองเยอะที่สุดก็คงเป็นมะเร็งปากมดลูกเพราะว่าผู้หญิงไทยก็มีโอกาสเป็นเยอะ แต่ว่าส่วนตัวเราไม่ได้ทำประกันสุขภาพเฉพาะของผู้หญิงค่ะเพราะว่าโอกาสที่เราจะเป็นโรคอย่างอื่นก็เยอะด้วยแล้วก็เลยทำประกันชีวิตแบบธรรมดาไม่ได้ทำแต่ของผู้หญิงโดยเฉพาะ

2020.07.12 21:22

ตาล

มีประกันสุขภาพ lady care ของ AIA นะคะ ซึ่งมีการคุ้มครองโรคมะเร็งในสตรีที่พบบ่อย และได้รับผลประโยชน์สูงสุดถึง 100% ของการเอาประกัน มีการคุ้มครองโดยเน้นไปที่โรคมะเร็งทุกระยะในผู้หญิงที่พบบ่อยอย่างเช่น มะเร็งปากมดลูก และมะเร็งเต้านม สามารถที่จะศัลยกรรมฟื้นฟูสภาพเนื่องจากอุบัติเหตุ ไฟไหม้หรือน้ำร้อนลวกได้

2020.07.20 11:19

🎈บอลลูน🎈

โห! มีประกันเฉพาะของผู้หญิงหลายบริษัทเลยนะคะ น่าสนใจมากนะเนี่ย เพราะผู้หญิงก็เสี่ยงกับการเป็นโรคเยอะเหมือนกัน ค่าเบี้ยประกันจะแพงหรือเปล่าไม่รู้เนอะก็ดูแต่ละโรคที่ให้ความคุ้มครองสิ ได้มีเป็นกันบ้างแน่ๆแหละ รีบทำตอนที่ยังไม่ป่วยไม่มีอาการอะไรมันน่าจะดีกว่าอะนะ อีกอย่างถ้าอายุมากขึ้นเดี๋ยวค่าเบี้ยเริ่มต้นจะแพงขึ้นด้วย ต้องรีบละ

2020.08.21 16:3

พอพลอย

ถ้ากลัวเป็นมะเร็ง แนะนำให้ทำประกันชีวิตที่มีการซื้อแบบประกันประกันโรคร้ายเพิ่มค่ะ ของฟิลลิปประกันชีวิตก็ดีนะค่ะ เราเองก็ทำให้แม่อยู่ เพราะว่าคุ้มครองโรคร้าย 50 โรคร้ายแรง แน่นอนว่าร่วมโรคมะเร็งด้วย และเป็นประกันแบบคุ้มครองชีวิตด้วย ประโยชน์ที่ดีมากที่เราชอบก็คือ ถ้าไม่มีการเกิดโรคร้ายแรง เราจะได้เงินคืนเมื่อครบสัญญา ไม่ใช่เป็นประกันที่จ่ายทิ้งค่ะ แต่ก็เบี้ยก็จะสูงนิดหนึ่ง

2020.08.25 14:19

พี่นกฮูก

เราว่าหลายคนก็กังวลเหมือนเจ้าของกระทู้นะ บางคนดูแข็งแรงดี คนในบ้านก็ไม่มีประวัติว่าเป็นโรคมะเร็งมาก่อนด้วย แต่ตัวเองดันเป็นซะงั้น ตกลงว่าเจ้าของกระทู้ไปทำประกันฉบับไหนคะ เห็นมีคนเข้ามาคอมเม้นท์และแนะนำเยอะแยะเลย เราเองยังเลือกไม่ถูกเลยเนี่ย ดีนะที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ได้รู้จักประกันสำหรับโรคมะเร็งของผู้หญิงหลายฉบับค่ะ

2021.07.11 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี