Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลดความเสี่ยงในการลงทุนออนไลน์

มีเพื่อนหลายคนชวนให้เราลงทุนร่วมหุ้นออนไลน์ แต่เราดูข่าวมาเจอว่าการลงทุนแบบนี้โดนหลอกเยอะมากอย่างที่ผ่านมาก็มีหลายคนที่ต้องเสียเงินกับการลงทุนแบบนี้ แต่ที่เพื่อนชวนให้ลงทุนเพื่อนบอกรับประกันได้ว่าไม่โกง เราก็50-50อยู่ เราจะลงทุนแบบนี้เพื่อนๆว่าเราจะตรวจสอบอะไรก่อนรึเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kantayot

ระดมทุนด้วยกระบวนการ ICO ถือว่าได้รับความนิยมอย่างสูงมากในช่วงหนึ่ง ทำให้มีผู้ฉวยโอกาสอ้างชื่อของ ICO ไปใช้หลอกลวงผู้ลงทุนจำนวนมากเช่นกันใครที่สนใจ แต่ยังไม่มั่นใจว่าตนเองรับความเสี่ยงจากสินทรัพย์ดิจิทัลได้หรือเปล่าก็สามารถเข้าไปศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมและทำแบบทดสอบด้านความเสี่ยงฟรี ได้ที่ เสี่ยงสูง.com

2020.01.24 7:35

Sumana

การแอบอ้างนี้ถือเป็นประเด็นที่มีการพบบ่อยที่สุด และน่าจะมีคนโดนหลอกไปเยอะที่สุดด้วยรูปแบบการโกงเรียบง่ายมาก คือ ให้ผู้ที่จะลงทุนโอนเงินเข้าไปในระบบและซื้อขายได้ตามปรกติ ติดอยู่อย่างเดียว คือ เว็บที่ว่าดันถอนเงินออกมาไม่ได้ กลายเป็นว่าตัวเลขที่เห็นในเว็บเป็นอะไรที่จับต้องไม่ได้เลย

2020.01.24 7:35

รุ่งสิทธิ์

เราว่าก่อนที่จะลงทุนในการเล่นหุ้นออนไลน์ เราว่าคุณน่าจะเรียนรู้เรื่องนี้ก่อนดีไหมคะ เพราะถ้าเราไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยมันอาจทำให้เราโดนหลอกได้เหมือนกับหลายๆคนที่มาบอกว่าโดนหลอกให้เล่นหุ้นนะคะ ที่จริงของจริงได้เงินจริงมันมีมากเลยนะคะ แต่ที่โดนหลอกกันก็เป็นเพราะเข้าไปเล่นเลยโดยที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับการเล่นหุ้นออนไลน์มาก่อนไงคะ

2020.05.21 7:46

ซูชิ

อย่าค่ะ เสี่ยงมาก...คนเดี๋ยวนี้ไว้ใจไม่ได้นะคะเรื่องเงิน ยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้คนพวกนี้ยิ่งหิวเงินค่ะ ต้องระวังตัว เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใครถึงเป็นเพื่อนก็ทะเลาะกันได้ ถ้าคุณอยากจะเล่นหุ้นจริงๆเราว่าคุณเล่นเองดีกว่านะคะ ไม่ต้องไปเล่นออนไลน์หรอกค่ะ จริงๆมีวิธีการลงทุนเยอะมากที่ปลอดภัยที่ไม่ใช่พวกหุ้นออนไลน์...

2020.07.16 14:6

ดรีม

เราเห็นด้วยกับคุณซูชิค่ะ แต่แต่ขอเพิ่มเติมอีกหน่อยหนึ่งก็คือแม้แต่ระหว่างพี่กับน้องก็มีการทะเลาะกันเรื่องเงินมาแล้วเยอะมาก เงินทองไม่เข้าใครออกใครจริงๆ และยิ่งตอนนี้มีข่าวออกมาเยอะมากเกี่ยวกับพวกเล่นแชร์ หรือลงทุนทองคำ ตอนลงเล่นแรกๆก็จะได้เงินดี แต่ไปซักระยะหนึ่งก็ไม่สามารถติดต่อได้ หรือมีข้ออ้างสารพัดที่จะไม่ยอมจ่ายเงิน ถ้าคุณอยากจะเล่นหุ้นจริงๆก็ควรที่จะลงทุนกับตลาดหุ้นซึ่งถูกต้องตามกฎหมายจะดีกว่า

2020.07.22 13:32

ชาตรี

เจ้าของกระทู้ลงทุนร่วมหุ้นออนไลน์กับเพื่อนไปหรือยังครับเนี่ย ถ้าผมมาอ่านเจอเร็วกว่านี้ก็อยากจะบอกให้คิดดูดีๆ ผมว่ามันเสี่ยงพอสมควรนะครับ เสี่ยงตั้งแต่เพื่อนคุณบอกว่าไม่โกงนั่นแหละ จะไปรู้ได้ไงว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมไม่ได้ว่าเพื่อนคุณนะครับ แต่เดี๋ยวนี้ไว้ใจคนยากจริงๆ ยิ่งหุ้นออนไลน์นี่ยิ่งน่ากลัวใหญ่ ขอให้ผ่านไปด้วยดีละกันครับ

2020.08.12 14:59

วุ่นวาย

ลงทุนหุ้นออนไลน์เหรอคะ? มีด้วยหรอที่ไม่ใช่ของธนาคารที่น่าเชื่อถืออะ ถ้ามีก็อันตรายนะคะทำไม่ไม่ลงทุนออนไลน์กับธนาคารดีกว่ามั้ยที่ปลอดภัยกว่านี้ เพราะการลงทุนก็เสี่ยงอยู่แล้วยังจะมาเสี่ยงกับการโดนหลอกอีกมันเสี่ยงสองเท่าไม่น่าคุ้มนะคะคุณขา เปลี่ยนใจยังทันมั้ยอ่าหรือว่าลงทุนไปแล้วคะ? การลงทุนอย่าตามเพื่อนค่ะบางครั้งเพื่อนั่นแหละตัวดีเลยนะ

2020.08.31 7:9

มั่นนะ

ขอถามได้มั้ยครับ ว่าเพื่อนของเจ้าของกระทู้เอาอะไรมารับประกันว่าจะไม่โดนโกง? ผมอยากรู้จริงๆนะ เขากล้ารับประกันกับคุณอย่างนั้นเลยเหรอ ผมไม่รู้วิธีตรวจสอบอะไรพวกนี้หรอก ผมรู้แต่ว่า ถ้ามีใครมาชวนให้ลงทุนแล้วบอกว่าจะได้เงินคืนกลับมาในจำนวนที่มากกว่าอัตราปกติ ผมไม่เอาแล้ว ไม่มีทางที่ใครจะมาให้เงินเราได้มากขนาดนั้นจริงๆหรอกครับ

2020.10.27 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ข้อมูลของเราถูกแอบอ้าง ไปหลอกคนอื่นทำยังไงดีคะ?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงินเข้าบัญชีพร้อมเพย์ค่ะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำไมเดี๋ยวนี้คนถึงโดนหลอกอะไรกันเยอะจังเลยคะ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกซื้อรถมือสองค่ะ ทำไงดี?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Scamคืออะไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี