Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

chonticha

เจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ตามกฎหมายไทยเป็นเจ้าพนักงานของรัฐ สังกัดกรมบังคับคดี เมื่อศาลมี คำสั่งพิทักษ์ทรัพย์เด็ดขาดเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์แต่ผู้เดียวมีอ านาจ เมื่อศาลมีคำสั่งพิทักษ์ทรัพย์เด็ดขาดแล้วศาลจะแจ้งค าสั่งให้เจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ทราบ เพื่อด าเนินการโฆษณาค าสั่งพิทักษ์ทรัพย์เด็ดขาดในราชกิจจานุเบกษา

2020.01.24 7:35

อริศรา

คือคุณอยากถามใช่ไหมครับว่าเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์คืออะไรใช่ไหมครับ อันนี้ผมเดาใจเอานะครับ ถ้าไม่ใช่ก็ต้องขอโทษล่วงหน้านะครับ เจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ คือ เจ้าพนักงานตามกฎหมายล้มละลายที่มีอำนาจหน้าที่ในการจัดการรวบรวมทรัพย์สินของลูกหนี้หรือบุคคลล้มละลายและดำ เนินการแบ่งทรัพย์สินที่รวบรวมได้ให้กับบรรดาเจ้าหนี้ทั้งหลายของลูกหนี้หรือบุคคลล้มละลาย ครับ

2020.05.21 7:46

มั่นนะ

อยากจะเข้ามาคอมเม้นท์ แต่ไม่รู้จะคอมเม้นท์อะไร เพราะไม่มีอะไรในกอไผ่เลยอะครับ (คำนี้บ่งบอกถึงอายุมาเลยนะเนี่ย) สรุปว่าที่ผมเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ไม่สิ ได้แค่มาอ่านคอมเม้นท์ของคนอื่น แต่ก็ทำให้ผมได้รู้ว่า เจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ คืออะไร ขอบคุณสำหรับความรู้มากเลยครับ ผมยังคิดว่าเป็นตำแหน่งของคนสมัยก่อน แต่ที่จริงเป็นของตอนนี้แหละ

2020.10.27 15:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,All (เศรษฐกิจ)

เรียนมหาวิทยาลัยปี 1 ได้ค่าขนมวันละกี่บาทกันครับ

All (เศรษฐกิจ)

เป็นนักเรียนไม่มีสิทธิ์ได้รับเงินเยียวยาหรอครับ

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

จะต่อเติมบ้านอย่างไรไม่ให้งบบานปลายครับ

หาเงินออนไลน์

อยากขายของออนไลน์แต่ไม่เก่งคอมพิวเตอร์เลย จะหาที่เรียนได้จากไหนคะ

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ทำอย่างไรให้ลูกเรียนภาษาอังกฤษเก่งๆ

การลงทุนหุ้น,All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

อยากเรียนหุ้นฟรี มีที่ไหนเปิดสอนลงทุนหุ้นฟรีบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี