Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากประสบความสำเร็จในงานทำอย่างไร

เราเริ่มทำงานธุรกิจส่วนตัวได้ประมาณหกเดือนแล้ว แต่ดูเหมือนว่างานที่เราทำตอนนี้ยังไม่ถึงเป้าที่เราวางไว้เลย เรากลัวว่างานที่เราจะทำจะต้องแย่แน่ๆเลย เราเลยอยากทราบว่าคนที่เขาประสบความสำเร็จเราเริ่มต้นอย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Stephon

ความอดทนอดกลั้น เพียรพยายามในการทำงาน เป็นพลังที่จะส่งเสริมให้เราไปสู่ความสำเร็จได้คิดหาทางแก้ไขปัญหาได้จะสามารถทำให้เราเผชิญปัญหาต่าง ๆ ได้ และประสบความสำเร็จต้องมีการพัฒนาตนเองอยู่เสมอ ไม่มีการหยุดนิ่ง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของบุคลิกการวางตัวอะไรที่เราควรเรียนรู้เพิ่มเติมก็ควรจะต้องค้นคว้าหาเวลาเรียนรู้เพิ่มเติม เพื่อเป็นการพัฒนาการทำงานให้มีประสิทธิภาพ

2020.01.24 7:35

ปกรณ์

ออมเงินที่ง่ายอีกอย่างที่เราสามารถทำได้ก็บแต่แบงก์ 50 บาทแบงก์ 50 บาทก็เรียกได้ว่ายังเป็นแบงก์ที่ได้ไม่บ่อย คนใช้ไม่เยอะ กลับบ้านก็เอาไปหยอดใส่กระปุก หรือกระป๋องที่เราเตรียมไว้ พอกระปุกเต็ม หรืออาจจะครบระยะเวลาที่เรากำหนด คิดซะว่าเป็นของหายาก ต้องเก็บรักษา ถึงเดือน หรือทุก 2-3 เดือนก็เอาไปฝากธนาคาร

2020.01.24 7:35

Wipa

ความสำเร็จของหลายๆคนมาจากความล้มเหลวที่เขาเคยได้ทำมาครับ ทำไมบอกแบบนั้นนะเหรอครับ คนที่ล้มเหลวเขาจะไม่กลับไปทำแบบเดิมๆครับ เขาต้องเปลี่ยนแนวทางและวิธีการทำงานให้ดีที่สุดครับ คุณเองก็ด้วยครับ ผมว่าตอนนี้คุณคงรู้สาเหตุแล้วว่าอะไรทำให้คุณเป็นแบบนี้ ดังนั้นเรียนจากความล้มเหลวของเราครับแล้วจะดีเองครับ

2020.05.21 7:53

คำราม

เรื่องการทำธุรกิจมันต้องใช้เวลานะครับ คุณอย่าเพิ่งคิดในแง่ร้ายเกินไปว่าจะทำธุรกิจไม่ได้ดี ยิ่งช่วงนี้เศรษฐกิจมันขึ้นๆลงๆ ก็ยิ่งทำให้การดำเนินธุรกิจต่างๆสะดุดไปบ้าง ค่อยๆสังเกตและปรับตัวไปตามสภาพเศรษฐกิจ ผมว่าอีกไม่นานคุณก็จะปรับตัว และดูช่องทางที่เหมาะสมกับธุรกิจของคุณได้ ค่อยๆก้าวไปทีละขั้น อดทนอีกนิดครับ

2020.10.27 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

ลาออกจากงาน

ใบผ่านงานคืออะไรสำคัญมากไหม?

All (การจ้างงาน),All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

วุฒิ ม.3 ทำงานอะไรได้บ้าง หางานง่ายไหม

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี