Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสำหรับผู้สูงอายุมีเงื่อนไขอะไร

อยากสอบถามข้อมูลเรื่องการทำประกันของผู้สูงอายุครับ ว่าปกติแล้วประกันตัวนี้ในท้องตลาดมีเยอะมากที่ให้เราเลือกได้แต่พอเราจะทำก็มีข้อกำหนดโน่นนี่มากมายจนไม่อยากทำเลย เราอยากทราบว่าหลักๆแล้วประกันผู้สูงอายุมีเกณฑ์อะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมบัติ

เงื่อนไขประกันสุขภาพผู้สูงอายุคือ ทำได้ช่วงอายุ 50-70 ปีไม่ต้องตรวจและตอบคำถามสุขภาพประกันสุขภาพผู้สูงอายุจะทำได้ช่วงอายุ 50 ปี - 70 ปี ถ้าไม่ใช่ช่วงเวลานี้เเสดงว่าเป็นประกันประเภทอื่น เช่น ประกันชีวิตที่คุณครองถึงช่วง 70 ปี ส่วนอันไหนดีสุดบอกไม่ได้เพราะประกันสุขภาพผู้สูงอายุเเบบไหนดีที่สุดขึ้นอยู่กับเป้าหมายการทำประกันผู้สูงอายุของคุณ

2020.01.24 7:35

นงนุช

ประกันสุขภาพผู้สูงอายุเเบบไหนดีที่สุดอยากได้สิทธิประโยชน์ด้านไหนมากที่สุด โดยประกันผู้สูงอายุส่วนใหญ่จะจำเเนกตามเป้าหมายจ่ายเฉพาะกรณีเสียชีวิต โดยทางบริษัทประกันจะจ่ายเงินชดเชย เงินค่ารักษาเมื่อผู้สูงอายุเข้าโรงพยาบาล ซึ่งกรณีนี้เกิดจากมีประกันสุขภาพหรืออุบัติเหตุเป็นสัญญาเพิ่มเติม

2020.01.24 7:35

ไพศักดิ์

วันก่อนเราก็อยากทำประกันสำหรับผู้สูงอายุให้แม่เหมือนกันแต่เราว่ามันมีเงื่อนไขเยอะมากจริงๆ กำลังคิดว่าจะทำดีหรือเปล่า ซึ่งบางเงื่อนไขเราว่าเรารับไม่ได้จริงเช่น จ่าย​ 5 แสน​ อยู่จนครบ​ 90ปี​ได้​ 3 แสน ตายได้เท่าไร​ ระหว่างรอครบสัญญา​ ได้เท่าไร​ ดูเงินที่ต้องได้ให้ดีๆ มันหายไป2แสนเลย นี่แหละที่เรารับไม่ได้จริงๆ

2020.05.21 8:8

สีฟ้าน้ำทะเล

น่าสนใจทำให้ผู้สูงอายุนะคะ ถ้าบ้านไหนพอมีเงินที่จะจ่ายได้ก็น่าทำค่ะ แต่อย่างที่บางคอมเม้นท์บอกน่ะ ว่าบางทีก็ได้ประกันแบบที่ไม่ตรงกับความต้องการหรือรู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้มค่ากับการจ่ายเบี้ยประกัน คงต้องดูให้ละเอียดน่ะค่ะ ประกันมีหลายอย่าง หลายฉบับอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่านั่นแหละ ค่อยๆศึกษา ค่อยๆพิจารณากันให้ดีก่อนตัดสินใจค่ะ

2020.10.28 13:34

Mana

@บีบับ จริงค่ะประกันชีวิตถ้าคนที่จะทำเนี่ยหวังเงินก้อนหลังเสียชีวิตอย่างเดียวเลยคือเป็นทำประกันเพื่อให้คนที่อยู่ข้างหลังแต่ถ้าอยากได้รับความคุ้มครองอย่างเช่นกรณีเกิดอุบัติเหตุหรือว่าเจ็บไข้ได้ป่วยไม่สบายเนี่ยแนะนำให้ซื้อประกันเสริมประกันเพิ่มหรือว่าประกันอีกตัวไปเลยอย่างถ้าอยากได้รับความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุหรือประกันอุบัติเหตุไปเพราะว่าประกันชีวิตส่วนใหญ่ให้คุ้มครองด้านพวกนี้ไม่เท่าไหร่ค่ะ

2021.04.23 17:5

Moss

@สมบัติ คือเงื่อนไขประกันสำหรับผู้สูงอายุที่คุณพูดถึงเป็นเงื่อนไขของประกันเจ้าไหนครับ? หรือว่าเป็นเงื่อนไขรวมๆของประกันสำหรับผู้สูงอายุทุกๆบริษัท แล้วเป็นประกันแบบไหนครับสุขภาพหรือประกันชีวิต คือผมก็มีพ่อกับแม่ที่ยังไม่มีประกันก็เลยอยากจะทำให้เขา ก็อยากดูพวกเงื่อนไขขั้นตอนของประกันสำหรับผู้สูงอายุเหมือนกัน

2021.04.27 8:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี