Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

เพื่อนๆพี่ๆคะ ปีใหม่ปีนี้เราจะไปเที่ยวไหนกันดีคะ ช่วงนี้หยุดยาวด้วยถ้าเราลางานดีๆได้หยุดตั้งห้าวันเลย เพื่อนๆพี่ๆแต่ละคนวางแผนอยากไปเที่ยวไหนกันบ้างเหรอ ขอเล่าแผนการให้ฟังหน่อยนะคะ เราอาจไปพบกันที่นั่นก็ได้คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wellington

หลีเป๊ะ จังหวัดสตูล ช่วงนี้ทะเลสวยมาก ชนิดที่ว่า ใครไม่เป๊ะ แต่หลีเป๊ะ ดังนั้น เตรียมไอเท็มเที่ยวทะเลให้พร้อมท้าลมหนาว สัมผัสโลกใต้ท้องทะเลในเมืองไทยที่ต้องใช้เวลาเดินทางหน่อย แต่รับรองคุ้มชัวร์! มีนักท่องเที่ยวเดินทางมาเคาท์ดาวน์อย่างเนืองแน่นทุกปี

2020.01.24 7:35

Nipitpon

ประเทศเพื่อนบ้านที่ขึ้นชื่อในด้านอารยธรรมและวัฒนธรรมอันเป็นเอกลักษณ์ เมียนมาร์เป็นดินแดนที่เราควรเดินทางไปกราบสักการะขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์กันสักครั้งในชีวิต เช่น พระมหาเจดีย์ชเวดากอง พระธาตุอินทร์แขวน พระมหามัยมุนี เทพกระซิบ เทพทันใจ เป็นต้น รับรองเลยว่าถ้าใครที่เป็นสายบุญไม่ควรพลาดครับ

2020.01.24 7:35

Fiona

ผมไม่ได้ไปไหนเลยครับปีใหม่ที่ผ่านมา ไปที่เดียวครับโรงบาล เป็นไข้ครับ แฟนบอกให้ไปตรวจว่าเป็นโควิดไหม พอไปถึงแจ้งอาการให้โรงบาลสรุปคือ ให้มาดูอาการที่บ้านไม่ให้เราเดินทางไปไหนกลัวว่าจะใช่ขึ้นมา ผลปรากฏ ทั้งแฟนทั้งหมอกลัวไปเอง เรานี่โมโหจริงๆบอกว่าเป็นแค่หวัดธรรมดาไม่มีใครเชื่อเลย เป็นไงละอดเที่ยว สมไหม

2020.05.21 8:15

ไพร2850

เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ณ เวลานี้ ต้องคิดถึงการเที่ยวช่วงปีใหม่ในปีถัดไปแล้วล่ะครับ ไม่รู้จะได้ไปไหนบ้างหรือเปล่านะ เพราะใจนึงก็ยังกังวลเรื่องโควิดอยู่ ตอนนี้ผมก็เที่ยวใกล้ๆบ้านนี่แหละ มีที่นึงไม่รู้ว่าได้เห็นกันหรือยัง ที่ท่องเที่ยวแห่งใหม่ของอำเภอเบตง จังหวัดยะลา สกายวอล์คน่ะครับ ชื่อ อัยเยอร์เวง มั้ย ? น่าไปมากเลยครับ

2020.10.28 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

ประกันการเดินทาง

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อทำการซื้อประกันแล้วสามารถยกเลิกได้อย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี