Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

เพื่อนๆครับ ปีใหม่นี้เราวางแผนว่าอยากไปเที่ยวแถวประเทศใกล้บ้านเราครับ แต่ยังไม่ตัดสินใจว่าจะไปไหนดี เพื่อนๆคิดว่าช่วงปีใหม่ถ้าเราอยากไปเที่ยวต่างประเทศ เพื่อนๆคิดว่าประเทศไหนน่าไปสุดครับ แล้วก็ไม่แพงด้วยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phara

“ลาว” ก็มีสถานที่ท่องเที่ยวที่เราพลาดไม่ได้เด็ดขาด ตั้งแต่เหนือจรดใต้ไม่ว่าจะเมืองไหนๆ ก็มีที่เที่ยวรอเราอยู่ทั้งนั้น ด้วยตัววัฒนธรรมอันมีเสน่ห์ทำให้สถาปัตยกรรมของลาวเต็มไปด้วยความวิจิตรตระการตาไม่แพ้เมียนมาร์เลย นอกจากนี้ความสวยงามของน้ำตกและภูเขาของที่นี่ก็ไม่ธรรมดา

2020.01.24 7:35

Tangmo

ถ้ำกองลอ หรือ ถ้ำน้ำลอดกองลอป็นถ้ำขนาดใหญ่ของลาวรองจากถ้ำลอดเซบั้งไฟ ระยะทางล่อง 7.5 กิโลเมตร และแวะพัก15 นาที และก็ล่องเรือกลับทางเดิม รวมไปและกลับก็ 15 กิโลเมตร ใช้เวลาในการล่องเกือบ 3 ชั่วโมง ข้างในกว้างและเย็นมาก น้ำไหลตลอด น้ำสะอาดมาก แต่ไม่ลึกนะค่ะ บางช่วงต้องมีช่วยกันเข็นเรือด้วยเพราะน้ำตื้น ในถ้ำมีหินงอกหินย้อยให้ชมด้วย

2020.01.24 7:35

Kittinan

555 เป็นไงบ้างครับได้ไปเทยวไหนไหมครับปีใหม่ที่ผ่านมา อยู่บ้านเหมือนผมไหมครับ อดกันเที่ยวไปเลยครับพี่น้อง ไปไหนไม่ได้เลยครับ ไม่เป็นไรนะครับ โอกาสหน้า ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่นะคครับพี่น้อง ปีนี้ก็เที่ยวในบ้านของตัวเองไปก่อนนะครับ อ๋อแต่อย่าเที่ยวเพลินนะครับเดียวหลงทางออกนอกบ้านนะครับ ขำๆนะครับอย่าเครียดครับอดเที่ยวแต่ได้อยู่กะครอบครัว

2020.05.21 8:18

ไพร2850

เมื่อต้นปีคงพอจะออกไปเที่ยวต่างประเทศกันได้ แต่ปีถัดไปนี่ จะไปกันได้เหรอครับ ผมว่าเที่ยวในประเทศกันก่อนดีมั้ย มีสถานที่ท่องเที่ยวสวยๆเยอะแยะเลยครับ ยิ่งตอนนี้ขยันโฆษณาและประชาสัมพันธ์กันมากเพราะเริ่มเข้าฤดูหนาวอย่างเป็นทางการแล้ว แต่ถ้าใครอยากไปเที่ยวต่างประเทศจริงๆ แหม! ผมอยากแนะนำ เวียดนาม แต่ช่วงนี้คงยังไปไม่ได้นะครับ

2020.10.28 13:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี