Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วงนี้หุ้นผันผวนมากทำไงดี

ตอนนี้บ้านเราค่าเงินบาทแข็งตัวมาก ทำให้นักลงทุนหลายคนไม่กล้ามาลงทุนและบางข่าวก็บอกว่าไทยน่าจะเจอฟองสบู่อีกครั้ง นี่ทำให้หุ้นผันผวนมากเลย เราจะทำยังไงดีกับเรื่องนี้เราควรจัดเรื่องพอตหุ้นอย่างไรดีให้เหมาะกับช่วงนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tum

การลงทุนในหุ้นไทยทำกำไรได้ไม่ง่ายนัก เนื่องจากมีปัจจัยต่าง ๆ มากมายที่มากระทบตลาดหุ้นไทย ไม่ว่าจะเป็นราคาน้ำมันที่ปรับตัวลง หรือภาวะเศรษฐกิจโลกที่ชะลอตัว ฯลฯ เมื่อเจอภาวะแบบนี้หลายคนถึงขั้นกินไม่ได้ นอนไม่หลับ จัดพอร์ตการลงทุนช่วยให้เราลงทุนในสไตล์ที่เหมาะกับตัวเองมากยิ่งขึ้น

2020.01.24 7:35

วิโรจน์

กองทุนรวมตลาดเงินองทุนที่เน้นการลงทุนฝากเงินในธนาคารร่วมการซื้อตราสารหนี้ระยะสั้น ( อายุไม่ถึง1ปี )ผลตอบแทนของกองทุนรวมตลาดเงินค่อนข้างน้อยประมาณ 1.2 – 1.8% ต่อปี เผลอ ๆ ได้รับพอกันเท่าเงินฝากประจำมีเงินหลักร้อยก็สามารถลงทุนได้ แต่ขึ้นอยู่กับกองทุนที่เราอยากจะลงด้วยนะว่าขั้นต่ำต้องซื้อเท่าไหร่

2020.01.24 7:35

พิริยะ

ตอนนี้หลายคนแนะนำพี่มาครับว่าหุ้นที่มีอยู่เก็บไว้ในมือก่อนครับอย่าคิดไปทำหรือไปปรับอะไรมันครับตอนนี้มีผลกระทบไปทั่วโลกครับ ถ้าขืนน้องไปปรับมันเดียวถ้ามันเปลี่ยนไปมากกว่านี้น้องจะซวยเอานะครับ ยังไงเชื่อคนอื่นๆบ้างนะครับ อยู่นิ่งๆครับ อย่าไปยุ้งกะที่เราลงทุนไว้ครับพี่ว่าอีกสองสามเดือนน่าจะรู้เรื่องครับไม่ล่วงก็รุ่งละครับ

2020.05.21 8:34

ทุ่มเท

ผ่านมาหลายเดือนแล้ว ไม่ใช่แค่หุ้นหรอกที่ผันผวน ดูจากสภาพการณ์โดยรวมทุกอย่าง ณ เวลานี้ ผันผวนไปซะทุกเรื่อง ผมว่าค่อยๆคิด ค่อยๆทำกันทีละอย่างดีกว่า ใครที่มีงานทำอยู่แล้วก็ทำไป มีเงินเก็บเงินออมเอาไว้บ้างก็ดี อะไรที่มันเสี่ยงอย่าเพิ่งไปลงทุนถึงแม้ว่ามันจะดูน่าสนใจก็ตาม ใช้ชีวิต ใช้เงินกันอย่างระมัดระวังนะครับ

2020.10.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี