Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานทุกวันแต่อยากลงทุนทำอย่างอื่นทำยังไงดี

เราทำงานเกือบจะทุกวันเลย บางวันมีงานโอด้วย แต่เราคิดว่าด้วยเงินเก็บที่เรามีอยู่ตอนนี้น่าจะทำอะไรได้บ้างเพราะเราก็ไม่อยากทำงานหนักๆแบบนี้ไปตลอด ปัญหาคือเวลาที่เรามีตอนนี้น้อยมากจนไม่สามารถไปทำอย่างอื่นได้ มีการลงทุนอะไรไหมที่เหมาะกับเรา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norrakamaol Homruen

กองทุนรวมตราสารหนี้หมือนการปล่อยกู้ ที่มีเราผู้ลงทุน เป็นเจ้าหนี้ และผู้ออกตราสารหนี้ เป็นลูกหนี้ โดยเราจะได้รับผลตอบแทนและเงินต้นคืนมาเมื่อครบกำหนดตราสารหนี้ที่ผู้ออกกำหนด ข้อกำหนดเงินขั้นต่ำในการซื้อ : เงินลงทุนขั้นต่ำ 1,000 บาท สามารถขายก่อนกำหนดได้ แต่การได้รับเงินคืนนั้นขึ้นอยู่กับเงื่อนไขตราสารกนี้แต่ละบริษัทที่เราเลือก

2020.01.24 7:35

Hathai

หากร้านของเราตั้งอยู่ในทำเลที่มีคนเดินมาก และมีความ “สะดวก” ที่จะทำให้ผู้คนแวะพัก ก็มีโอกาสที่จะประสบความสำเร็จมากขึ้น ยุคนี้คงหนีไม่พ้น “ร้านกาแฟ” ด้วยกลิ่นหอม ๆ ร้านเก๋ ๆ บรรยากาศผู้คนนั่งดื่มาความรู้เพิ่มเรื่องเกณฑ์การตั้งราคาด้วยถ้าราคาไม่สมเหตุสมผล คนก็ไม่ซื้อ หรือถ้าถูกไป เราก็จะพลอยขาดทุน

2020.01.24 7:35

จารุวรรณ

ในเวบนะครับมีความรู้มากมายเลยครับเกี่ยวกับการลงทุน ทั้งลงทุนขายของเล็กๆน้อยไปจนถึงลงทุนที่ได้เงินเป็นล้านๆก็มีครับผม ยังไงเข้าเวบแล้วลองๆศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการลงทุนต่างๆดูนะครับ ครั้นจะบอกว่าให้ลงทุนอันนั้นอันนี้เดี่ยวไม่ดีขึ้นมาเดียวขัดใจกันเปล่าๆครับ เอาว่าเรียนรู้ด้วยตัวเองเลยครับ จะได้รู้ว่าชอบแบบไหนจริงๆครับ

2020.05.21 8:38

ทุ่มเท

ขยันมากจริงๆเลยครับเจ้าของกระทู้ เรื่องลงทุนในกองทุนอย่างที่มีคนแนะนำมา มันน่าสนใจนะ แต่อ่านจากที่คุณบอกว่าทำงานทุกวัน ผมว่าคุณคงไม่มีเวลามาดูเรื่องกองทุนนี้หรอก จริงอยู่ที่บางกองทุน แค่ลงทุนอย่างเดียว เดี๋ยวมีคนมาดูแลให้ รอรับผลตอบแทนสบายๆ ถ้าคุณพอจะมีความรู้เรื่องลงทุนอยู่บ้างก็โอเคนะครับ แต่ถ้ายังไม่มีอย่าเพิ่งลงทุนเลย

2020.10.29 8:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี