Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จัดโปรฯร้านกาแฟยังไงดี

ตอนนี้มีร้านกาแฟมาตั้งใกล้ๆมากเหลือเกิน ทุกร้านแข่งกันเอาเป็นเอาตายเลย ทำให้ลูกค้าที่เคยดื่มกาแฟร้านเราหายไปเยอะมาก เราเลยอยากจัดโปรฯของร้านกาแฟเราบ้าง แต่เราจะจัดยังไงให้ดูดีและดึงลูกค้าเก่าๆของเรากลับมาได้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Netiwit

จริงๆแล้วโปรอาจทำให้คนอื่นๆตีราคาร้านเราถูกลงได้นะเราควรไปพัฒนาเรื่องรสชาตของกาแฟมากกว่าทำการรู้จักเมล็ดกาแฟให้มากขึ้น หาโรงคั่วที่ดี แบบนี้เป็นการคัดสรรเอาสิ่งที่ดีมาให้ลูกค้าผมว่าไม่นานลูกค้าคุณจะเห็นคุณภาพของกาแฟร้านคุณมากกว่าโปรที่จัดแน่นอนเชื่อผมได้เลยครับ

2020.01.24 7:35

ยิ่งยศ

มาเที่ยว มาฟินกับหมู่บ้านน้ำแข็ง (Ice Village) ในหมู่บ้านชิมุคัปปุ ของฮอกไกโดกันดีกว่า ในช่วงเวลาเดือนธันวาคมยาวไปจนถึงกลางเดือนมีนาคมแบบนี้ น้ำแข็งก้อนใหญ่ๆ จะถูกเนรมิตให้กลายเป็นบ้านน้ำแข็งของชาวเอสกิโมลานสเกตน้ำแข็ง Ice Rink ให้เราเล่นสนุกๆ ด้วย รับรองว่าฟินแบบไม่ต้องไปถึงขั้นโลกเหนือ! รายละเอียดเพิ่มเติม: snowtomamu.jp

2020.01.24 7:35

Jayavarman

เดี๋ยวนี้ร้านกาแฟเปิดใหม่เยอะจริงๆค่ะ เราเองก็ชอบกินกาแฟมาก ถ้าถามเราเราก็เลือกร้านที่ทำกาแฟถูกปากเรานั่นแหละ มันอร่อยสำหรับเราไง คงต้องปรับเรื่องนี้ให้เหมาะกับกลุ่มลูกค้าของคุณด้วย ส่วนเรื่องโปรโมชั่นถ้าอยากทำก็ทำคล้ายๆกับร้านอื่นก็ได้ เช่น ซื้อสองแก้วก็ลดราคาหรือซื้อครบสิบแก้วได้ฟรีหนึ่งแก้ว แต่ก็ลองคำนวณดูก่อนนะคะว่าจะไม่ขาดทุน

2020.03.24 13:2

Norrathee

ลองแอบไปชิมกาแฟเจ้าที่ดึงลูกค้าเก่าๆเราไปก่อนดีไหม บางทีเขาอาจไม่ได้จัดโปรอะไรเลยก็ได้ ของเอาอาจอร่อยจริงๆก็ได้ คนที่ทานกาแฟสดมันปากต่อปากเลยนะถ้าร้านไหนอร่อยร้านไหนดีเขาก็ไปที่ร้านนั้นทันทีเลย แสดงว่าปัญหาน่าจะมาจากการที่คุณเลือกสรรวัตถุดิบมาใช้มากกว่านะครับ ลองๆเปลี่ยนเจ้าอื่นดูบ้างครับ ดูความแตกต่างว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ

2020.05.21 14:7

ขนมเปี๊ยะ

เรื่องจัดโปรโมชั่นบ้างมันก็ดี แต่ถ้าจัดบ่อยๆเจ้าของร้านจะแย่นะคะ ถ้าจะจัด จัดเป็นโปรโมชั่นแบบขายเป็นเซ็ต เครื่องดื่มคู่กับขนม ดีมั้ยคะ ซื้อสองแก้วลดราคานิดนึง อะไรประมาณนี้ แต่ก็นั่นแหละค่ะ เรื่องรสชาติสำคัญที่สุด สำหรับเรานะ แต่มันก็แล้วแต่คนกินด้วยนะ บางร้านไม่ได้อร่อยอะไมากมายแต่ก็ยังมีคนกินอยู่..งงใจ!

2020.10.29 9:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

All (การทำธุรกิจ)

ใช้คอนโดเปิดเป็นบริษัทได้มั้ย?

All (การลงทุน),All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินไม่ถึง 4,000 บาท ลงทุนขายอะไรได้บ้าง

All (อี วอลเล็ต)

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี