Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยวไหนในญี่ปุ่นดี

เราได้วางแผนว่าจะไปเที่ยวญี่ปุ่นในสินปีนี้ เราเลยอยากหาข้อมูลว่าในช่วงนั้นของปีเราจะไปเที่ยวที่ไหนดี เพราะเราได้ยินมาว่าช่วงเดือนนั้นอากาศหนาวใช้ได้เลย เพื่อนคนไหนเคยไปในช่วงเดือนนั้นไหมช่วยแนะนำหน่อยว่าที่ไหนที่เราต้องไม่พลาด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mae Noi

มาเที่ยวช่วงนี้ก็ต้องไปลุยหิมะ เล่นสกีให้สะใจที่ ฟุราโนะ ที่ตั้งของสกีรีสอร์ตอันดับต้นๆ ของญี่ปุ่น สนุกไปกับกิจกรรมลุยๆ สุดมันส์ ทั้งสกี และสโนว์บอร์ด แถมมีวิวเทือกเขาหิมะสีขาวแบบสุดลูกหูลูกตา สำหรับใครที่อยากลองไปเล่นสกีที่นี่เป็นครั้งแรกบอกเลยว่าไม่ต้องกังวลอะไรใดๆ

2020.01.24 7:35

นาก

อุทยานแห่งชาติ Akan เราจะได้พบกับอุทยาน Kushiro Shitsugen การเดินทางมาเที่ยวที่อุทยานแห่งนี้ในช่วงหน้าหนาวจะฟินมาก เพราะว่าที่นี่หิมะจะไม่ตกมาก อากาศกำลังดี เหมาะสำหรับใครที่อยากมาชม มาฟิน มาดื่มด่ำธรรมชาติ และที่สำคัญคือนกกระเรียนจะอพยพหนีหนาวมาอาศัยอยู่ที่นี่เป็นจำนวนมาก

2020.01.24 7:35

MILK

ไปได้เหรอเที่ยวญี่ปุ่นช่วงนี้ได้ยินว่าเขาปิดประเทศมาหลายเดือนแล้วนะ หรือว่าอยากทราบที่เที่ยวไว้ก่อนแล้วค่อยว่ากันที่หลัง ที่จริงมีหลายที่นะที่น่าไป เราเองก็แนะนำไม่ถูกหลอก คุณต้องถามตัวคุณเองก่อนว่าชอบไปเที่ยวแบบไหน เที่ยวแบบสบายๆหรือเที่ยวแบบขาลุย หรือชอบเที่ยวแบบคนรวย อันนี้จะได้แนะนำสถานที่ได้ถูกว่าน่าจะไปที่ไหนดี

2020.05.21 14:7

ขนมเปี๊ยะ

จะไปได้เหรอคะ อีกไม่กี่เดือนก็จะสิ้นปีแล้ว เขาจะเปิดสนามบิน เปิดให้ไปท่องเที่ยวได้หรือยังไม่รู้นะ เราว่าคุณเปลี่ยนแผนไปเที่ยวในประเทศก่อนดีกว่า มีที่เที่ยวที่น่าสนใจเยอะนะคะ เราเองก็ไม่รู้จะไปไหนเหมือนกัน ยังไม่ค่อยแน่ใจกับสถานการณ์เรื่องโรคระบาดเท่าไหร่ ว่าจะไปเที่ยวแถวๆบ้านไปก่อน เอาแค่นี้พอ รอก่อนๆ

2020.10.29 9:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี