Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

วันก่อนนั่งคุยกับแฟนว่าอยากไปเที่ยวต่างประเทศ แฟนเสนอว่าอยากไปเที่ยวญี่ปุ่น เราว่ามันน่าสนใจมากแฟนเราก็ชอบมากด้วย แต่เราไม่ทราบเลยว่าช่วงต้นปีที่ไหนเหมาะที่จะให้เราไปเที่ยวได้บ้าง ช่วงปีใหม่ที่ไหนของญี่ปุ่นที่เราน่าไปเที่ยวบ้างเหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elvis

อุทยานลิงภูเขาจิโกคุดานิ, นากาโน่ความน่ารักของฝูงลิงหิมะแก้มแดงอันเลื่องลือที่อุทยานลิงภูเขาจิโกคุดานิ จริงๆ แล้วที่นี่เขาเปิดให้นักท่องเที่ยวอย่างเราเข้าไปเยี่ยมชมได้ตลอดทั้งปี แต่ความพิเศษของวันหิมะโปรยมันอยู่ที่ ลิงหิมะเหล่านี้จะลงมาแช่ออนเซนร้อนๆ จนแก้มแดงแจ๋ แถมยังมีฉากหลังเป็นหิมะสีขาวๆ

2020.01.24 7:35

Panas

เห็นด้วยเลยจะพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวแต่ท่านอายุมากพาไปเที่ยวที่ลำบากๆก็คงไม่เหมาะสมแน่ๆแต่ในตัวเมืองก็น่าสนใจไม่แพ้กันนะครับ มีหลายที่ที่ให้ไปได้เช่นสถานที่สำคัญๆต่างๆที่เราสามารถไปได้หรือพาไปซื้อของก็ได้ครับหรืออาจพาไปชิมอาหารอร่อยๆในร้านอาหารต่างๆผมคิดว่าพ่อกับแม่คุณคงชอบ การเที่ยวทั้งครอบครัวเสน่ห์คือเราใกล้ชิดกันมากขึ้นแค่นี้ก็คุ้มแล้วละ

2020.01.24 7:35

เฉลิม

พี่คนที่ตอบคนสุดท้ายพี่อ่านจบไหมคะว่าเขาอยากพาใครไปเที่ยว พี่นี่ เอาแต่ดูหัวข้ออย่างเดียจริงๆเลยคะ เขาจะไปกับแฟนเขาคะจะเอาพ่อแม่ไปทำไมคะ เขาหาเวลาอยู่ด้วยกันสองต่อสองคะพี่ อ่านดีๆก่อนคะแล้วค่อยตอบ นี่หนูก็เข้ามาเพราะจะไปเที่ยวครบรอบแต่งงานกับสามีเหมือนกัน เลยมาเจอพี่นี่หนูขึ้นเลยอารม พี่นี่ช่างไม่อ่านอะไรเอาซะเลยจริงๆคะ

2020.05.21 14:20

เก่งกาจ

วางแผนกันไว้ก่อนนะครับ กว่าจะถึงเวลาเที่ยวจะได้ไปหรือเปล่า เพราะตอนนี้ดูเหมือนหลายอย่างยังน่าเป็นห่วงอยู่ ถ้ายังไปต่างประเทศไม่ได้ ไปเที่ยวในประเทศกันก่อนละกันครับ ผมก็คิดอยู่ว่าจะไปเที่ยวที่ไหนดี ไม่ได้ไปเที่ยวมานาน พอมาดูเรื่องสถานที่ท่องเที่ยวเลยตื่นเต้น อยากไปหมดซะทุกที่เลยครับ ไม่ว่าจะไปเที่ยวไหน ขอให้ปลอดภัยนะครับ

2020.10.29 9:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

ประกันการเดินทาง

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อทำการซื้อประกันแล้วสามารถยกเลิกได้อย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี