Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พาพ่อกับแม่ไปไหนที่ญี่ปุ่นดี

ครอบครัวเราวางแผนจะพาพ่อกับแม่เดินทางไปเที่ยวญี่ปุ่น แต่พ่อกับแม่เราอายุมากแล้วจะพาไปลุยๆก็คงไม่ไหว เราอยากพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวในเมืองมากกว่า แต่เรานึกไม่ออกว่าจะพาไปไหนบ้างเพราะส่วนมากที่เราเจอก็เป็นทะเลสาบทั้งนั้นพ่อกับแม่เราคงไปลำบากแน่ๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Koratak

วัดที่คนนิยมเดินทางมาไหว้พระขอพรในช่วงปีใหม่ก็ต้องยกให้วัดอาซากุสะ หรือวัดเซ็นโซจินี่ล่ะ! ด้วยความที่เป็นหนึ่งในสถานที่ท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงมากของโตเกียว และมีงานเทศกาลตลอดทั้งปี ยิ่งในช่วงปีใหม่ก็จะมีเทศกาลชินเน็นไดคิโตเอะ ให้ทุกคนได้ฟังเสียงระฆังในคืนวันสิ้นปี

2020.01.24 7:35

วิลาศ

เราพึ่งไปมาปีที่ผ่านมาสามคน พ่อแม่ลูกสนุกมากๆๆๆหนาวนะ แต่ก็ทนไหว ถ้าเตรียมอุปกรณ์ไปดีๆ เล่นสกี นอนแช่น้ำแร่ที่โซรัคซานบรรยากาศดี ไปเถอะคะ ร้านค้าก้อไม่ปิดนะคะ แถมแต่ละร้านตกแต่งน่ารักซะด้วยอากาศแม้จะหนาวไปบ้าง แต่ถ้าเตรียมตัวไปพร้อม ก้อโอเครอยู่ค่ะ เพราะไม่ได้หนาวถึงขั้นหิมะตกตลอดเวลา หรือตัวจะแตกอะไรประมาณนั้น

2020.01.24 7:35

อุบลวรรณ

ใครๆก็ไปเที่ยวญี่ปุ่น คนที่ทำงานที่เดียวกันก็ไป เราอยากไปบ้างจัง แต่สถาพทางการเงินไม่เอื้ออำนวย ได้แต่ดูตามเว็บไซต์หรือตามรายการต่างๆ ถ้าเจ้าของกระทู้ไปเที่ยวมาแล้วกลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ ไปกับพ่อแม่คงมีความสุขมาก เอามาเล่าสู้กันฟังเผื่อมีคนอื่นเข้ามาอ่านจะได้เป็นแนวทางการพาพ่อแม่ไปเที่ยว อะไรดี ไม่ดี ก็มาแนะนำกันนะคะ

2020.03.24 13:27

Nantin

โอ๊ยๆๆๆ ตาร้านวาวเลยทำไมเขาได้ไปเที่ยวกันเรานี่นั้งอยู่กะบ้านไม่ได้ไหนเลย วันๆทำแต่งาน อิจฉาจัง แต่ไม่เป็นไรเราจะไปตามความฝันให้ได้เราฝันว่าเราจะพอครอบครัวลูกๆไปเที่ยวญี่ปุ้นให้ได้ นี่เราทำงานทุกวันทนเก็บออมทุกวัน เราว่าไม่นานหลอกเราจะได้ไปตามความฝันแล้ว ยังไงไปมาแล้วกลับมาเล่าให้เราฟังบ้างนะว่าเป็นอย่างไรบ้าง

2020.05.21 14:14

บอย

เมื่อคิดถึงญี่ปุ่นคุณคิดถึงที่ไหนล่ะครับ พาไปนั่งรถไฟชมภูเขาไฟฟูจิครับ ดูเหมือนว่าเป็นภาพลักษณ์ของประเทศญี่ปุ่นที่น่าสนใจเลยทีเดียว ถ้าพาผู้สูงอายุไปนั่งรถไฟเพื่อชมภูเขาไฟฟูจิ ง่ายและไม่ต้องเปลืองแรงในการเดินทางด้วยครับ คนที่พาไปเที่ยวก็สะดวกสบายอยู่ในรถไฟตลอด อยากซื้ออะไรอยากกินอะไรก็หาเอาเลยครับในรถไฟ

2020.10.08 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี