Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีเลือกเนิร์สเซอรี่ให้ลูก

สวัสดีครับ ผมมีหลานอายุใกล้สองขวบแล้วครับเป็นลูกของพี่สาวผมเอง พี่สาวผมอยากจะหาเนิร์สเซอรี่ดีๆให้ลูก แต่ที่ว่าดีๆเนี่ยก็ไม่รู้ว่ามีวิธีเลือกอย่างไร จึงอยากขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยครับ ช่วยหลานผมให้ได้ไปเนิร์สเซอรี่ดีๆด้วยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tikatath

การเรียนรู้เป็นสิ่งสำคัญสำหรับเด็กด้วยค่ะ ควรจะดูเรื่องพื้นที่ที่ให้เด็กได้ออกกำลังกายหรือมีอุปกรณ์ เครื่องเล่นอะไรที่ช่วยเสริมสร้างพัฒนาการเด็กบ้างมั้ย มีกิจกรรมที่เหมาะกับวัยมั้ย อาหารการกินถูกสุขลักษณะหรือเปล่า จำนวนของครู พี่เลี้ยง ต่อเด็กก็ควรเหมาะสมด้วยเพื่อจะได้ดูเด็กทัน

2020.01.24 7:35

Mervin

คำถามน่าสนใจนะครับ ควรจะฝึกให้กินผักตั้งแต่เด็กนะครับเพราะผักไม่เหมือนขนมที่ไม่ต้องฝึกก็กินเองได้ ที่จริงฝึกได้ตั้งแต่เป็นทารกเลย โดยที่คุณแม่กินผักเมื่อลูกดูดนมก็ได้กลิ่นหรือรสชาติของผักไปด้วย สร้างความคุ้นเคยให้ลูก พอลูกได้หกเดือนก็ทำอาหารโดยใส่ผักที่ต้มจนเปื่อยหรือบดใส่ไปด้วย ให้ลูกค่อยๆได้กินจนชินไป

2020.01.24 7:35

Fernando

เนิร์สเซอรี่ดีๆก็อย่างที่เม้นท์แรกแนะนำค่ะ แต่ก็มีบางอย่างที่ต้องคำนึงถึงด้วย อย่างเช่น เนิร์สเซอรี่นั้นอยู่ใกล้หรือไกลบ้านมากแค่ไหน เวลาไปรับไปส่งสะดวกมั้ย ค่าใช้จ่ายที่เนิร์สเซอรี่นั้นสมเหตุสมผลกับการที่ลูกหรือหลานจะได้รับการดูแลจากเขามั้ย ยังไงเมื่อเด็กลับมาที่บ้านก็ต้องสังเกตนะคะ ว่ามีอะไรผิดปกติมั้ยหรือเขาดูร่าเริงมีความสุขดีน่ะค่ะ

2020.03.24 14:14

สมพงษ์

เราว่าไม่น่าต้องให้เด็กๆเข้าเนิร์สเซอรี่ เลยนะเราว่านะจะเป็นหน้าที่ของคนในครอบครัวมากว่าที่จะสอนและคอยดูแลเขาในช่วงวัยนี้เป็นช่วงที่ต้องเรียนรู้อย่างมากถ้าไปเนิร์สเซอรี่ แล้วได้สิ่งที่ไม่ดีจากเพื่อนๆรุ่นเดียวกันมามันจะแย่เอานะ เราว่า คนที่บ้านน่าจะเป็นเนิร์สเซอรี่ที่ดีได้สำหรับเด็กนะครับ ยังไงก็ทดลองดูแลเขาก่อนครับ ผมว่าน่าจะโอเคกว่าครับ

2020.05.21 15:26

ปัด

ก็ต้องหาเนอสเซอรี่ที่ใกล้บ้าน และสะดวกต่อการเดินทางของเราค่ะ สำหรับฉันเองฉันไม่ค่อยคิดมากค่ะ เพราะดูจากความเป็นมาตรฐาน แล้วไปสำรวจเกี่ยวกับพื้นที่และการทำงานมาแล้ว ขอให้ใกล้บ้านหรือทางผ่านไปที่ทำงานได้ก็จะดีมากเลยค่ะ สะดวกต่อการรับส่งก็ต้องเป็นเหตุผลนึงที่ทำให้เลือกใช้บริการค่ะ เหตุผลอื่นๆข้อค่อยเอาไว้ว่ากันทีหลัง

2020.10.14 14:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หาเงินออนไลน์

อยากขายของออนไลน์แต่ไม่เก่งคอมพิวเตอร์เลย จะหาที่เรียนได้จากไหนคะ

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน),All (การวางแผนการเงืน)

ต้องการไปเรียนต่อต่างประเทศ

เริ่มทำงาน

คนที่เรียนจบด้านภาษา ไปทำงานอะไรกันคะ

All (การจ้างงาน)

เรียนจบเอกเกาหลีทำงานอะไร

การลงทุนหุ้น

สมัครเรียนเล่นหุ้นดีไหมครับ

All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน)

ทำไมลูกเรียนไม่เก่งเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี