Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อาหารเพิ่มน้ำนมแม่มีอะไรบ้าง

กำลังอยู่ในช่วงให้นมลูกค่ะ พอจะมีน้ำนมให้ลูกกินอยู่แล้วก็พยายามกินอาหารที่จะช่วยให้มีน้ำนมมากขึ้น แต่หนูก็รุู้อยู่ไม่กี่อย่าง เลยอยากจะถามคุณแม่ท่านอื่นๆ ว่ามีอาหารอะไรบ้างที่ช่วยเพิ่มน้ำนม ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไพบูลย์

นี่เลยค่ะ ดิฉันไปอ่านเจอมา พอดีจะไปบอกน้องสาวด้วย ก็มีผักตำลึง ทำอาหารกินใช้ได้ทั้งใบและลูกค่ะ มะรุมก็ดี ทำกับข้าวกินได้ทั้งใบและดอก ฟักทองด้วยดีเลยเพราะหาง่ายทำของกินได้หลายอย่าง ผลไม้ก็มีมะละกอสุกค่ะ มีคนเคยบอกว่าเขากินน้ำพุทธา เอาพุทธาไปต้มแล้วกินแต่น้ำค่ะ

2020.01.24 7:35

อภิชาต

ของผมเอง จะสังเกตว่าลูกชอบทำอะไรก็สนับสนุนให้เขาทำและกระตุ้นให้เขาอยากเรียนรุ้เพิ่มเติมอย่างต่อเนื่อง, จัดพื้นที่เฉพาะให้เขาเมื่อทำการบ้านหรืออ่านหนังสือ งดสิ่งเร้าหรือเสียงดัง เช่น เกม ทีวี, หาของเล่นที่เหมาะกับวัยของลูกและเสริมการมีสมาธิมาให้ลูกเล่น เช่น ตัวต่อ จิ๊กซอว์ บล็อกไม้ครับ

2020.01.24 7:35

อภิศักดิ์

เราเพิ่งรู้นะว่าแซลมอนก็ช่วยเพิ่มน้ำนมให้คุณแม่เพิ่งคลอดได้ด้วย พูดแล้วอยากกิน ไม่ได้มีลูกอ่อนหรอกค่ะอยากกินเฉยๆนี่แหละ เอาแซลมอนมาทำอาหารกินได้หลายอย่างนะคะ เช่น กะเพราแซลมอน ห่อหมกแซลมอน แซลมอนย่าง หรือจะเป็นแซลมอนซาซิมิก็ได้ แต่อย่างหลังเนี่ยเราไม่ค่อยแน่ใจ ขอถามหมอก่อนกินจะดีกว่านะคะ มีอย่างอื่นด้วยนะคะ กินแต่แซลมอนอย่างเดียวไม่ได้น้า

2020.03.24 15:45

Sirada

จริงเหรอครับนี่ถ้าแฟนผมเข้ามาอ่านรู้ว่าแซลมอนช่วยให้มีน้ำนมได้ ผมว่า ผมหมดเงินเยอะแน่ๆครับ เพราะแฟนผมชอบทานมากแล้วตอนนี้ก็ให้นมน้องด้วยครับ ผมว่าอย่าให้เธอได้เข้ามาอ่านเลยครับ ว่าแต่มันช่วยได้จริงๆเหรอครับ เพราะปลาดิบหรืออาหารดิบมันไม่ดีต่อสุขภาพไม่ใช่เหรอครับ อันนี้ถือว่าได้ความรู้ใหม่เลยนะครับเรื่องนี้

2020.05.22 8:32

ปริม

พวกนมผงที่เป็นนมที่กระตุ้นให้แม่ผลิตน้ำนมนั่นแหละค่ะ เป็นเหมือนอาหารเสริมอย่างหนึ่งที่จะช่วยทำให้แม่ผลิตน้ำนมได้ดีและมีคุณค่าทางอาหารด้วย บางคนอาจจะแนะนำเกี่ยวกับพืชผักธรรมชาติ แต่สำหรับฉันฉันคิดว่าเดี๋ยวนี้ยากระตุ้นหรือยาบำรุงที่ช่วย ก็มีคุณภาพเทียบเท่าหรือมากกว่าผักจากธรรมชาติแล้วนะคะหาซื้อได้ง่ายด้วย

2020.10.14 15:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

ทำอย่างไรให้ลูกหัวทุยสวย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

UV สามารถช่วยกันโควิดได้จริงไหมคะ

การมีลูก

ทำไมไม่ควรใส่ถุงมือให้เด็กทารก

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ฝากครรภ์ที่ไหน

All (การมีบุตร)

ทำไมเด็กชอบดึงผม

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการเงิน

อาหารสำหรับคนตั้งครรภ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี