Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีให้ลูกเลิกใส่ผ้าอ้อมสำเร็จรูป

วันนี้อยากจะมาขอคำแนะนำล่วงหน้าไว้ก่อน สำหรับเตรียมตัวให้พร้อมครับ นั่นคือ วิธีที่จะให้ลูกเลิกใส่ผ้าอ้อมสำเร็จรูปครับ ผมว่าใกล้จะสมควรแก่เวลาที่ต้องทำอย่างนี้แล้วครับ ขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยครับ ขอบคุณครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุนีย์

ถ้าลููกยังนั่งโถส้วมไม่ได้ก็ให้นั่งกระโถนก่อนค่ะ เลือกที่ลูกนั่งสบาย ก่อนเข้านอนก็ให้ลูกฉี่ก่อน แล้วเอากระโถนวางไว้ใกล้ๆ เมื่อลูกปวดจะได้หาง่าย ขณะที่ลูกฉี่หรืออึไม่ต้องเร่งเขานะคะ เราเองก็ไม่อยากให้ใครมาเร่งเหมือนกันใช่มั้ยคะ ที่ลืมไม่ได้ควรให้คำชมเมื่อลูกยอมนั่งกระโถนได้ค่ะ

2020.01.24 7:35

Suwattanee

ผมเล่นกับลูก ก็อยากให้ลูกสนุกและได้ออกกำลังกายด้วย แค่กระโดดด้วยกันเฉยๆลูกก็สนุกแล้วครับ วิ่งไล่จับก็เหนื่อยดีเหมือนกันลูกสนุกด้วย ลูกผมนี่ชอบมากเลย วิ่งแข่งครับ คือ ลูกผมวิ่งแต่ผมต้องคลานครับ เข่าด้านกันเลยทีเดียว แต่ไม่เป็นไรครับลูกสนุก มีความสุข พ่อก็ดีใจครับ

2020.01.24 7:35

Laron

ถ้าจะให้ลูกเลิกใส่ผ้าอ้อมสำเร็จรูปก็ต้องฝึกให้เขารู้ว่าถ้าจะขับถ่ายต้องไปที่ไหน ทำอย่างไรด้วยครับ ทำให้เขารู้จักคุ้นชินกับห้องน้ำด้วย ให้รู้ว่าถ้าปวดฉี่ปวดอึต้องมาที่ห้องนี้นะ ต้องนั่งที่ไหน ทำยังไง แรกๆก็อาจจะยากหน่อย ต้องให้เวลาลูกด้วยครับ พ่อแม่ไม่ต้องหงุดหงิดไม่ต้องท้อนะครับ พอลูกทำได้เราก็สบายละครับ อย่างนี้ละกว่าจะโตต้องฝึกหลายอย่างครับ

2020.03.24 15:49

พนิต

ถ้าจะให้ลูกเลิกใส่ต้องถามตัวเองก่อนนะว่า ตัวเองว่าพร้อมไหม เพราะต้องพาลูกเข้าห้องน้ำบ่อยมากหรือต้องมาคอยตามเช็ดพื้นเวลาลูกไม่บอก ส่วนวิธีการฝึกก็คือต้องให้เขางดใส่ไปเลยค่ะ แล้วใส่กางเกงธรรมดาแทน ช่วงที่ฝึกเลิกผ้าอ้อมสำเร็จรูป ต้องยอมรับว่าอาจจะมีราดกันบ้างเพราะบอกไม่ทัน ฉะนั้นอย่าลืมเตรียมกางเกงสำรองไว้เปลี่ยนเยอะกว่าเดิมหน่อย

2020.05.22 8:46

น้อย

เป็นความคิดที่ดีนะครับที่ช่วยให้ลูกค้าสามารถเลือกใส่ผ้าอ้อม และให้ลูกเข้าห้องน้ำเองได้ก่อน ตอนแรกๆพ่อแม่ก็ต้องพาไปนั่นแหละครับ ต้องสังเกตเกี่ยวกับอาการของลูกเมื่อปวดท้องจะเข้าห้องน้ำ หรือว่าดูเวลาของเขาที่เขาจะขับถ่ายและพาไปนั่งที่ห้องน้ำ พร้อมกับส่งเสียงบอกให้ลูกปลดทุกข์ออกมา รับรองครับวิธีนี้จะช่วยลูกได้มากทีเดียว

2020.10.14 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ทำไมทารกถึงหัวเบี้ยว

การตั้งภรรภ์

ข้อควรระวังสำหรับการตั้งครรภ์เข้าเดือนที่ 4

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

ช่วงตั้งครรภ์ดื่มกาแฟได้ไหม

All (การมีบุตร)

ทำไมเด็กชอบดึงผม

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

คนท้องเป็นตะคริวอยู่เรื่อยทำอย่างไรดี

All (ประกัน)

มีประกันภัยโคโรน่า ไวรัสที่ไหนให้วงเงินถึง 3 ล้านบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี