Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณพ่อจะเล่นอะไรกับลูกดี

ผมมีลูกหนึ่งคนครับเดินได้แล้ว ด้วยความที่เป็นผู้ชาย อยากเล่นสนุกๆกับลูก แต่บางครั้งไม่รู้จะเล่นกับลูกยังไงดี ผมจะใช้แรงเยอะไปไหม ลูกจะเจ็บหรือเปล่า จะตกใจมั้ย ขอคำแนะนำจากคุณพ่อทั้งหลายด้วยครับ เล่นกับลูกยังไงดี ให้ลูกสนุกและไม่อันตรายครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pop

ผมเคยอุ้มลูกแบบโยนขึ้นสูงนิดนึง นิดนึงจริงๆแต่ร้องเลยครับ ไม่ใช่ลูกนะ แม่ของลูกครับร้องเสียงหลงเลย ผมโดนไปชุดนึง หลังจากกนั้นแค่อุ้มและยกลูกให้สูงขึ้นแล้วทำเหมือนเครื่องบิน ลูกชอบมากครับ จากขึ้นเครื่องบินก็เปลี่ยนมาเป็นขี่ม้า ก็เอาลูกขี่หลังเราวิ่งแบบม้าน่ะครับ ลองดูครับสนุกทั้งพ่อทั้งลูก

2020.01.24 7:35

Tongkanlong

ดีจังเลยค่ะ ทำกิจกรรมด้วยกันเป็นครอบครัว ถ้าวันไหนอากาศดีลองพาลูกออกมาดูก้อนเมฆสิคะ ถามลูกว่าเมฆก้อนนั้นก้อนนี้ เหมือนอะไร ฝึกลูกให้มีความคิดสร้างสรรค์ได้ค่ะ เพื่อนของดิฉันหากล่องกระดาษมาให้ลุกเล่นด้วย เอามาต่อเป็นบ้านหรืออะไรก็ได้แล้วก็เล่นเรื่องสมมติกัน น่าสนุกดีนะคะ

2020.01.24 7:35

สมบัติ

ไม่ต้องห่วงครับ ว่าจะเล่นหรือจำทำกิจกรรมอะไรกับลูกดีครับ คุณสามารถทำได้ทุกอย่างครับเพียงแค่เล่นเบ่าๆก็พอครับ ผมว่าคุณน่าจะกะน้ำหนักมือของตัวเองได้ครับว่าแรงไปหรือเบากำลังดี อย่ากลัวครับเพราะถ้าเป็นแบบนี้ไปนานๆเข้า คุณยิ่งจะไม่กล้าโดนตัวลูกเลยนะครับ ถ้ากลัวก็ให้แฟนอยู่ด้วยก็ได้ครับ เดี่ยวแฟนจะบอกเองละครับว่าแรงไปป่าว

2020.05.22 8:49

พัลลพ

ถ้ากลัวว่าลูกจะเจ็บก็เล่นโดยการหยอกเบาๆสิครับ ไม่ว่าจะเป็นการทำด้วยถ้าตลก หรือทำอะไรก็ได้เด็กมักจะหัวเราะง่าย เนื่องจากความคุ้นเคยกันและสายใยของพ่อกับลูก ขอให้คุณเล่นกับลูกเถอะครับลูกจะมีความสุข ผมมีลูกตอนเด็กๆผมก็แค่ทำท่าตลกลูกก็หัวเราะมีความสุขแล้ว เนื่องจากมีขีดจำกัดร่างกายบอบบางก็ต้องเล่นเบาๆนะครับ

2020.10.17 11:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ห้างหุ้นส่วนสามัญVSคณะบุคคล

All (การทำธุรกิจ)

ชอบกระบวนการฝึกคิดแบบชาวญี่ปุ่น เคยเจอเองตอนไปทำงานที่นั่นค่ะ ประทับใจ เพื่อนๆใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับเทคนิคการคิดแบบญี่ปุ่นบ้างค่ะ อยากเอามาปรับใช้กับเด็กๆบ้านเราค่ะ!?

All (เศรษฐกิจ)

ทำไมราคาน้ำมันไทยถึงแพงกว่ามาเลเซีย

หาเงินออนไลน์,All (หารายได้),All (เศรษฐกิจ)

ใช้โลกโซเชียลเพื่อช่วยให้กิจการเติบโตดีไหม?

การจัดการเงิน

ค่าใช้จ่ายของผู้หญิงนั้นแตกต่างจากผู้ชายไหม?

All (การวางแผนการเงืน)

คนโสดและคนที่มีครอบครัวมีค่าใช้จ่ายต่างกันในเรื่องอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี