Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กิจกรรมที่ทำด้วยกันทั้งครอบครัว

ลูกของผมกำลังอยู่ในวัยเรียนรู้ครับ ผมกับภรรยาพยายามหากิจกรรมที่ทำร่วมกันกับลูก ภรรยาผมก็ให้ลูกลองทำอาหารบ้าง วันหยุดไปเดินเล่นหรือออกกำลังกายด้วยกัน เช่น ว่ายน้ำ ครับ อยากรู้ว่ามีกิจกรรมอื่นๆอีกมั้ยครับ ที่จะทำด้วยกันได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chaisai

ผมชอบต้นไม้ครับ ก็เลยชวนลูกให้มาปลูกต้นไม้ด้วยกัน พอมันค่อยๆโตลูกดีใจใหญ่เลย หรือจะหางานประดิษฐ์อะไรง่ายๆก็ได้ให้ลูกฝึกทำ ช่วยให้มีความคิดสร้างสรรค์ ฝึกประสาทสัมผัสต่างๆ ลูกก็ภูมิใจในฝีมือของเขา เอาไปประดับบ้านหรือถ้าเอาไปใช้งานได้ด้วยก็ดีเลยครับ ลองดูนะครับว่าลูกชอบแบบไหน

2020.01.24 7:35

Jennie

้็ถ้าจะให้หลับง่าย นอนสบาย ลองดูเรื่องเครื่องนอนมั้ยคะ ของที่ใช้อยู่ ทั้งที่นอน หมอน ผ้าห่ม อยู่ในสภาพดีและเหมาะกับเรามั้ย, ใช้ผ้าม่านที่ทึบหน่อยป้องกันแสงรบกวน, ลองเปลี่ยนจากไฟสีขาวเป็นไฟสีอ่อนจะสบายตากว่าค่ะ, ถ้าให้ดีไม่ต้องเอาทีวีไว้ในห้องนอน ห้องนอนจะได้เอาไว้นอนจริงๆ แต่ก็แล้วแต่สะดวกนะคะ

2020.01.24 7:35

นงนุช

ที่ครอบครัวคุณทำมาทั้งหมดนี่ดีมากเลยครับ ผมเองยังทำได้ไม่เท่าของครอบครัวคุณเลยครับ นี่ผมเข้ามาอ่านเจอคำถามคุณนี้ผมต้องมาคิดเลยครับว่าทุกวันนี้ผมต้องทำอะไรเพิ่มไหมเพื่อที่จะให้ครอบครัวได้ใช้เวลาว่างร่วมกันครับ บอกเลยครับผมเป็นคนที่ชอบทำงานมากกว่าครับ จะเอาเวลาว่างไปเล่นหรือไปทำอะไรผมว่ามันแปลกๆครับไม่คุ้นจริงๆ

2020.05.22 8:52

คราม

แสดงละครสิครับ หาตัวอย่างนิทานเปรียบเทียบ เรื่องราวอะไรสนุกๆมาร่วมกันแสดงละครกับครอบครัวก็ได้ เพราะจะทำให้คนในครอบครัวได้สวมบทบาทเป็นบุคคลอื่น และช่วยให้สามารถที่จะเข้าร่วมได้หลายคนด้วย ทำให้เด็กๆสนุกและทำให้สร้างความคิดสร้างสรรค์ การเล่นแบบนี้หรือกิจกรรมนี้จะช่วยให้ครอบครัวมีความสามัคคีและได้ใช้เวลาอยู่ด้วยกันด้วย

2020.10.17 13:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต),All (เศรษฐกิจ)

7-eleven ได้ประโยชน์อะไรจาก ALL member

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ขอไอเดียทำของขวัญปีใหม่แบบประหยัดงบหน่อยครับ

All (การมอบมรดก)

จะจัดการกับพินัยกรรมอย่างไรให้ตายตาหลับ

หาเงินออนไลน์,All (หารายได้),All (เศรษฐกิจ)

ใช้โลกโซเชียลเพื่อช่วยให้กิจการเติบโตดีไหม?

การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงานใหม่,All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากสร้างครอบครัวแล้วจะต้องมีเงินสักเท่าไหร่ครับ

การมีลูก

ลูกติดนิสัยที่ไม่ดีมาจากโรงเรียนแก้ไขอย่างดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี