Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีปัญหาการนอนเลือกหมอนแบบไหน

คุณแม่่ของผม มีปัญหาเรื่องการนอนครับ บอกไม่ถูกว่าปัญหาเป็นยังไง แต่ผมคิดว่าการเลือกหมอนหนุนที่เหมาะกับท่านน่าจะช่วยได้ แต่ตอนนี้ผมขอความช่วยเหลือจากทุกคนก่อนนะครับ ว่าการเลือกหมอนสำหรับคนที่มีปัญหาการนอนมีวิธีเลือกอย่างไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boonrit

เคยได้ยินหมอนออกซิเจนมั้ยครับ ช่วยเพิ่มออกซิเจนให้ร่างกายและไม่รบกวนระบบทางเดินหายในตอนนอนด้วยครับ, หมอนเย็น มีเม็ดบีทส์ที่ช่วยกำจักความร้อนออกจากศรีษะ และปรับอุณภูมิให้คงที่เหมาะกับการพักผ่อนครับ แล้วก็หมอนน้ำ อันนี้เหมาะะกับคนที่รักษาแบบกายบำบัดหรือจัดกระดูกครับ

2020.01.24 7:35

Areeya

ไม่แปลกค่ะ ไม่แปลก เราก็เคยเป็นค่ะ คิดว่าเลือกดีแล้วเชียวเอามาปู อ้าว!ไม่พอดีซะงั้น วัดขนาดที่นอนของเราเมื่อไปซื้อเผื่อไว้อีกสักนิ้วสองนิ้ว จะได้ปูที่นอนเราได้เพราะแต่ละยี่ห้ออาจตัดไม่เท่ากันค่ะ เลือกประเภทของผ้าที่เรานอนแล้วรุ้สึกสบายสุด หรือจะซื้อแบบยอดนิยมก็ได้ คือผ้าซาตินหรือไหมค่ะ

2020.01.24 7:35

Phara

ที่บ้านเรา พี่สาวซื้อหมอนหมอนเจลเย็นมาให้พ่อกับแม่ใช้คะ คุณสมบัติของหมอนเจลเย็นเราว่าดีกับคนสูงอายุนะ หมอนเจลเย็นเป็นหมอนที่ช่วยให้ศีรษะเย็นขึ้นระหว่างการนอนหลับ การถ่ายเทความร้อนที่ดีเยี่ยม เนื้อเจลนิ่ม ช่วยลดแรงกดทับเส้นประสาทเพื่อให้เลือดไหลหมุนเวียนได้ดีขึ้น ปรับตัวให้เข้ากับส่วนโค้งของร่างกายมนุษย์ได้อย่างอิสระกระจายน้ำหนักบนกระดูกสันหลังทำให้นอนหลับสบาย

2020.05.22 9:13

เจล

ต้องลองไปเรื่อยๆครับ บอกไม่ถูกเหมือนกันสำหรับคนที่มีปัญหาเกี่ยวกับการหนุนหมอน ลองไปที่โฮมโปรแล้วก็เลือกหมอนที่ระดับความนุ่ม หรือว่าซื้อหลายๆแบบเอาไปลองหมุนดูก็ได้นะครับว่าแบบไหน ที่จะทำให้เรานอนหลับได้ดีที่สุดก็คือการทำการเปรียบเทียบนั่นเอง สำหรับผมใช้หมอนหนุนแบบยางพาราครับทำความสะอาดง่ายแล้วก็เข้ากับสรีระของหัวได้ดี

2020.10.19 14:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมีบุตร)

ทำไมเด็กชอบดึงผม

ความป่วยไข้

รักษารากฟันทำอย่างไร

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

คนท้องที่ดูอ่อนเพลียมากๆ อันตรายไหม

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ทำไมทารกถึงหัวเบี้ยว

ความป่วยไข้,All (เศรษฐกิจ)

ตอนนี้สภานการณ์ไวรัสโควิด-19เป็นอย่างไรบ้างคะ

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี