Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจวางแผนทำประกันให้กับลูกมีประกันแบบไหนน่าสนใจบ้างคะ?

ดิฉันรับราชการครูอยู่จังหวัดร้อยเอ็ด ปีนี้อายุ 40 ปี มีลูก 2คน คนโตอายุ 15 ปี คนเล็ก อายุ 6ปี อยากทำประกันเผื่อเอาไว้เป็นค่าการศึกษาของลูกคนโตจนกว่าจะจบปริญญา ส่วนคนเล็กอยากทำประกันสุขภาพ พอจะช่วยแนะนำได้มั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Methapan

ดิฉันได้ข้อมูลของแผนประกันของลูกน้อย อีซีวัยเรียน ของไทยประกันชีวิต น่าสนใจค่ะ ถ้าต้องการเงินออมเพื่อการศึกษาของลูกตั้งแต่มัธยมจนถึงจบมหาวิทยาลัย เพราะมีการเน้นการออมเพื่อการศึกษาของลูกโดยเฉพาะ เริ่มอายุ ตั้งแต่ 15-22 ปี ระหว่างสัญญาจะได้รับเงินคืน 25% ทุกปี (รวม 8 คร้ง) เมื่อผู้เอาประกันอายุครบ 22 ปีจะได้รับเงินคืน 100% รวมตลอดสัญญารับเงินคืน 300%.

2019.08.01 17:54

Praman

สำหรับลูกอายุไม่เกิน 10 ปี ประกันชีวิตของบริษัท อลิอันซ์ อยุธยา ก็น่าสนใจเพราะมีบริการดูแลตอนพักฟื้นโดยไม่มีค่าใช้จ่าย ประกันนี้เริ่มทำได้ตั้งแต่ ายุ 1เดือนจนถึง อายุ 10 ปี ให้ความคุ้มครองสูงสุดถึง 1.2ล้านบาทต่อปี เมื่อครบรอบปีกรมธรรม์ ต่ออายุกรมธรรม์ได้โดยไม่ต้องตรวจสุขภาพ คุ้มครองกรณีอุบัติเหตุฉุกเฉินภายใน 24ชั่วโมง ไม่ต้องสำรองจ่าย

2019.08.01 17:55

Nimnuan

แนะนำเป็นประกันชีวิต TMB ประกันอนาคตลูกครับ คือประกันอันนี้อำนวยความสะดวกในการคุ้มครองชีวิตเด็กสูงสุดถึง 200 20% ของทุนประกัน และรับเอาความคุ้มครองอุบัติเหตุเพิ่มอีก 100% ของทุนประกันภัยอุบัติเหตุ ยังสามารถได้รับเงินคืน 5% ของทุนประกันภัยทุกวันครบรอบวันเกิดของลูกตั้งแต่วันสิ้นกรมธรรม์ที่ 3 เป็นต้นไปรวม 12 ครั้ง แล้วเมื่อเด็กโตขึ้นสามารถรับเงินก้อนโต 190 เปอร์เซ็นต์ของทุนประกันณสิ้นปีกรมธรรม์ที่ 15 ครับ

2020.04.30 4:55

Super_mommy

โห...อย่างกับหน้าม้าเข้ามาตอบกันเลย 555 เราก็กำลังมองๆหาอยู่เหมือนกันค่ะ เพราะเดี๋ยวนี้ค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาลแพงมาก ที่สำคัญโรคเดี๋ยวนี้มันเยอะ แล้วเด็กๆที่บ้านก็สุขภาพไม่ค่อยดี กำลังมองหาประกันสุขภาพให้ลูกเหมือนกันค่ะ เพื่อนเราแนะนำว่าของฟิลิปส์ ไลฟ์ เบี้ยไม่แพงเท่าไหร่แล้วคุ้มครองเยอะมาก เผื่อว่าจขกทสนใจก็ลองหาข้อมูลดูนะคะ

2020.07.04 11:12

พงค์

ก็ต้องซื้อประกันแบบสะสมทรัพท์นะครับ ทั้งสองคนเลย แล้วเพิ่มการคุ้มครองในแบบประกันครับ การเพิ่มการคุ้มครองในแบบประกันสะสมทรัพย์ เราเลือกได้ว่าจะเพิ่มอันไหนให้มากขึ้น ซึ่งก็แล้วแต่และขึ้นอยู่กับความเหมาะสมของลูกแต่ละคนที่คุณคิดว่าดี ก็เพิ่มส่วนนั้นเยอะหน่อย การเพิ่มการคุ้มครองมี 4 อย่างครับ คือ สุขภาพลูก อุบัติเหตุ กรณีผู้ชำระเบี้ยเสียชีวิต และกรณีผู้ปกครองเสียชีวิตครับ

2020.07.31 6:37

น้ำหอม

คุณเป็นคุณแม่ที่ดีคนหนึ่งนะคะ ที่ได้วางแผนเกี่ยวกับอนาคตให้กับลูกๆ เดี๋ยวนี้ทุกบริษัทประกันภัยได้มีผลิตภัณฑ์ประกันหลายตัวที่ ให้บริการ คุณแม่สามารถเลือกผลิตภัณฑ์ที่ต้องการได้ตามความเหมาะสมนะคะ และก็ฉันอยากจะเสนอแนะให้คุณแม่ทำประกันให้กับตัวเองด้วยนะคะ ถึงแม้ว่าคุณแม่จะได้รับสิทธิประโยชน์จากการรับราชการแล้ว การทำประกันจะช่วยเพิ่มความคุ้มครองให้กับตัวเองเมื่อเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น

2020.08.24 7:6

12นุ่น-นุ่น21

ประกันสำหรับเด็กมีหลายช่วงวัยนะคะ หรือขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ของการทำประกันด้วย แบบได้ผลตอบแทนต่างกัน ที่มีคนเข้ามาแนะนำก็เยอะแยะเลย ถือเป็นการวางแผนอนาคตที่ดีสำหรับลูกๆนะคะ กว่าลูกจะโตเราไม่สามารถรู้ได้ว่าระหว่างทางนั้นจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง การเตรียมตัวเตรียมรับมือให้พร้อมกับเหตุกาณ์ไม่คาดคิดเป็นความคิดที่ดีค่ะ

2020.08.30 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี