Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เล่นกับเด็กวัยทารกอย่างไร

พี่สาวผมคลอดลูกได้หลายเดือนแล้วครับ เวลาไปหาหลานก็อยากเล่นกับหลานด้วย แต่ทุกคนนึกออกใช่มั้ยครับ ผู้ชายโสด วัยทำงาน ไม่ค่อยได้เล่นกับเด็กที่ไหนเลย ไม่รู้จะเล่นกับหลานยังไงดีครับ เล่นจ๊ะเอ๋อย่างเดียวกลัวหลานเบื่อ ขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mint

มีแบบนี้ด้วยนะคะ ช่วยพัฒนาการด้านการดมกลิ่นโดยเอาอาหารหรือผลไม้มาได้เด็กดมกลิ่น ระวังอย่าเอาที่กลิ่นแรงกลิ่นฉุนมานะคะ เด็กอาจจะกลัวการดมกลิ่นไปเลยก็ได้ ช่วยพัฒนาการด้านภาษา โดยการร้องเพลงพร้อมทำท่าทางประกอบ เด็กจะฟังเสียงและเลียนแบบท่าทางของเรา หรือจะจับแขนจับขาเด็กให้ทำตามไปด้วยเลยก็ได้ค่ะ

2020.01.24 7:35

Dithakar

อย่างแรกเลย ต้องไปตรวจสุขภาพก่อนค่ะ สำคัญที่สุด ร่างกายแข็งแรงมั้ย มีโรคทางพันธุกรรมหรือเปล่าเพราะอาจติดไปถึงลูกได้, ถามจากคุณหมอเรื่องนับวันไข่ตกก็ดีค่ะ จะได้เพิ่มโอกาสในการตั้งครรภ์ แล้วก็อย่าเครียดนะคะ เพราะจะส่งผลต่อความพร้อมของร่างกายด้วยค่ะ ขอให้มีลูกเร็วๆนะคะ

2020.01.24 7:35

สุชาติ

เราว่าน่ากลัวคะเวลาที่จะเล่นกับเด็กๆโดยเฉพาะเก็กที่เป็นทารกนะคะ จะเอามาอุ้มเอามากอด คอเขาก็ออ่นเหลือเกินคะ มีคร้้งหนึ่งคะเราแค่อยากอุ้มแล้วเอามาหอมเฉยๆคะเราอุ้มแล้วหัวเขาอ่อนยังไงไม่รู้คะ เราก็กลัวๆยังไงบอกไม่ถูกคะ ยิ่งเรามองสายตาคนเป็นพ่อเป็นแม่แล้ว เรานี่ทำตัวไม่ถูกเลยคะ ทำอะไรก็เหมือนจะผิดจริงๆคะ

2020.05.23 3:41

บอย

ก็แค่อยากให้หัวเราะครับ ถ้ากลัวว่าเด็กแรกเกิดจะได้รับบาดเจ็บจากการที่เราอยากจะเล่นกับลูกหลานแล้ว ก็แนะนำว่าอย่าไปจับลูกของคนอื่นเลยครับ ก็แค่มองแล้วก็อยากให้หัวเราะก็แค่นั้นเอง เด็กๆถ้าอารมณ์ดีมักจะหัวเราะง่ายครับ หรือว่าหาซื้อของเล่นที่มีสีโดดเด่นจะทำให้เด็กมองตามและดึงดูดความสนใจของเด็กได้ง่ายครับ

2020.10.19 14:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงานใหม่,All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากสร้างครอบครัวแล้วจะต้องมีเงินสักเท่าไหร่ครับ

หาเงินออนไลน์,All (หารายได้),All (เศรษฐกิจ)

ใช้โลกโซเชียลเพื่อช่วยให้กิจการเติบโตดีไหม?

การมีลูก,All (การมีบุตร)

วิธีสอนให้ลูกเป็นคนมีน้ำใจ รู้จักแบ่งปันคนอื่น

หาเงินออนไลน์

เพจ Facebook ขายได้ราคาเท่าไหร่

เปลี่ยนงาน

นิสัยแบบไหนบ้างที่บั่นทอนสุขภาพจิตใจ

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกห่างหน้าจอโทรศัพท์บ้างทำอย่างไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี