Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค้าขายอะไรดีด้วยงบ 3,000 บาท

สวัสดีค่ะ พี่ๆทุกคน ตอนนี้หนูยังเรียนอยู่ แต่คุยกับแม่ว่าอยากหารายได้พิเศษ ซึ่งแม่ก็สนับสนุนค่ะ หนูเก็บเงินได้ประมาณ 3,000 บาท อยากค้าขายอะไรสักอย่าง เงินแค่นี้จะขายอะไรได้บ้างคะ ขอคำชี้แนะจากพี่ๆด้วยค่ะ ขอขอบคุณทุกคนที่แนะนำคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฤดี

ชื่นชมน้องนะคะที่อยากหารายได้ตั้งแต่อายุยังน้อย อาหารเส้นๆก็ขายไม่ยากนะคะ ผัดเส้นต่างๆ มาม่า เส้นหมี่ เส้นเล็ก ฯลฯ ต้นทุนไม่มากทำขายเองตามตลาดเย็น ที่ชมชุน หน้าโรงเรียน ราคาขายแล้วแต่สถานที่และค่าเช่าค่ะ 10-20 บาทแต่ทุนก็ไม่สูงมากนะคะ ได้กำไรอยู่ค่ะ ถ้าอร่อย สะอาดและปริมาณสมราคาขายได้ค่ะ

2020.01.24 7:35

อนุชา

เหมือนกันค่ะเราก็ชอบดื่มกาแฟ แต่สำหรับผู้ป่วยบางโรคก็ไม่ควรดื่ม เช่น คนที่มีเลือดออกผิดปกติ, ผู้ป่วยโรควิตกกัลวลหากดื่มกาแฟอาจทำให้มีอาการแย่ลงค่ะ, สำหรับผู้ป่วยโรคเบาหวาน คาเฟอีนอาจทำให้ระดับน้ำตาลในเลือดเพิ่มขึ้นหรือลดลงได้ค่ะ จึงควรระมัดระวังในการดื่มและคอยตรวจระดับน้ำตาลในเลือดอยู่บ่อยๆด้วยค่ะ

2020.01.24 7:35

Mae Noi

ขายที่ไหนเหรอถ้าหน้าบ้านตัวเอง น้าว่าขายพวกน้ำแข็งไสหรือพวกน้ำผลไม้พี่ว่าน่าสนนะ ทำไม่ยากด้วย เราไม่ต้องการฝีมืออะไรมากด้วยขายของแบบนี้แค่แต่งให้สวยๆก็พอแล้ว ดีจังนะที่คิดหารายได้ตอนปิดเทอม นี่ลูกสาวหน้าปิดเทอมน้าถามขายของไหม นี่ยังไม่ตอบเลย น้าก็พอรู้แล้วว่าไม่ทำแน่นอน ใครมีลูกแบบหนูนี่ดีนะขยันทำมาหากิน

2020.05.23 5:22

ว่าน

สินค้ากิ๊ฟช็อปสำหรับผู้หญิงสิคะ ไปตั้งบูธขายตามตลาดนัดก็ได้ค่ะ อย่างเช่นยางรัดผม กิ๊ฟ accessories สำหรับผู้หญิง โฆษณาผู้หญิงแล้วการเดินช็อปปิ้งอะไรแบบนี้ถือว่าน่าสนใจมากเลยนะคะ ลงทุนไม่มากซื้อเยอะๆเลย ได้รับกำไรหรือผลตอบแทนดีมากเลยค่ะสำหรับใครที่เป็นนักเรียนนักศึกษาสามารถที่จะทำได้ง่ายด้วย ไม่ต้องโปรโมทขายใครเห็นก็อยากซื้อ

2020.10.20 6:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

พนักงานบัญชีไว้ใจได้ไหม?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี