Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดื่มกาแฟไม่ดีจริงไหม

ผมชอบดื่มกาแฟนะครับ วันนึงก็ไม่มาก 1-2 แก้วเท่านั้น บางคนก็บอกว่า ดีนะดื่มกาแฟได้ด้วยมันมีประโยชน์อยู่แต่เสียดายที่เขาดื่มไม่ได้เดี๋ยวนอนไม่หลับ บางคนก็ทักว่ากินอีกละ กินทุกวันเลย กินมากๆไม่ดีนะกาแฟเนี่ย มีใครเคยเจอเหมือนผมมั้ยครับ ผมเลยสงสัยว่าตกลงดื่มกาแฟแล้วมันดีหรือไม่ดีเนี่ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Robin

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ดิฉันว่าการกินทุกอย่างในปริมาณที่เหมาะสม ย่อมมีผลดีค่ะ กินให้หลากหลาย กินให้เกิดประโยขน์สูงสุด ในคนที่สามารถทำได้ เมื่อดื่มกาแฟควรดื่มแบบที่ไม่หวานมากนัก ยิ่งใส่อะไรเพิ่มเข้าไปเยอะก็ยิ่งน่าห่วงค่ะ หลายคนแนะนำให้ดื่มกาแฟดำเลย แต่ก็นั่นแหละบางคนดื่มไม่ได้ ก็เอาที่พอเหมาะดีกว่าค่ะ

2020.01.24 7:35

สุรี

เพื่อนพี่คนนึงบอกว่าดื่มน้ำมากไปจะตัวบวม คนเราก็คิดไม่เหมือนกันเนอะ ไม่รู้ว่าน้องอายุเท่าไหร่ สำหรับผู้หญิงที่อายุ 19 ปีขึ้นไป ต้องดื่มน้ำประมาณ 2,100 มล.(9 แก้ว) ถ้าดื่มน้ำน้อยมาก อาจเกิดภาวะขาดน้ำได้ค่ะและอาจมีอาการอื่นๆอีก เช่น อุณหภูมิร่างการสูงเกินไป อารมณ์เปลี่ยนแปลง เบลอ ท้องผูก มากกว่านั้นอาจเป็นนิ่วที่ไตหรือช็อกได้ค่ะ

2020.01.24 7:35

Kusum

คุณดื่มกาแฟวันละแก้ว สองแก้วก็ไม่เยอะนะ ถ้าไม่หนักนมข้น น้ำตาล ครีมเทียมน่ะ เราว่าเอาที่คุณสบายใจดีกว่าไม่ต้องคิดมากหรอก คนเราก็แบบนี้แหละคิดเห็นต่างกันได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว การที่ใครคนนึงมันจะเจ็บไข้ได้ป่วยเป็นโรคนั้นโรคนี้ไม่ใช่เพราะแค่เรื่องกินกาแฟวันละแก้ว สองแก้วหรอกมันหลายอย่างรวมกัน คุณก็รักษาสุขภาพด้านอื่นๆไว้ด้วยละกันค่ะ

2020.05.17 14:40

วสิน

อยู่ที่ความตั้งใจนะครับถ้า อะไรก็ตามที่กินเยอะมากไม่ดีต่อสุขภาพ กาแฟก็เหมือนกันครับกินเยอะๆก็หมดเงินเยอะ ก็ยังเป็นการเสพติดด้วยถ้าวันไหนไม่ได้กินก็จะหมดแรงแล้วง่วงซึม แต่บอกสำหรับบางคนการกินกาแฟก็จะช่วยให้ทำงานได้ดี ไม่ง่วง กินได้ครับแต่อย่ากินบ่อยเลยตามที่เคยพูดนั่นแหละ ถ้ามีการควบคุมและดื่มแบบพอประมาณก็จะเป็นประโยชน์แก่ร่างกายครับ

2020.10.20 5:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่)

วิธีที่ทำให้คุณแม่ตั้งครรภ์นอนหลับสบาย

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ฝากครรภ์ที่ไหน

ความป่วยไข้,All (เศรษฐกิจ)

ตอนนี้สภานการณ์ไวรัสโควิด-19เป็นอย่างไรบ้างคะ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เพื่อนเป็นชาวต่างชาติ จะซื้อประกันชีวิตโควิด-19 ของบริษัทอะไรดีคะ

All (ประกัน)

ประกันโควิด-19เจ้าไหนคุ้มสุดครับ

อาหารเช้าสำหรับเด็กก่อนไปโรงเรียน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี