Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดื่มน้ำตอนไหนดีที่สุด

ตอนนี้กำลังพยายามปรับเปลี่ยนพฤติกรรมของตัวเองค่ะ จะดื่มน้ำให้มากขึ้น เมื่อก่อนดื่มน้ำน้อยเกินไปกลัวจะป่วยเอาน่ะค่ะ ทีนี้ก็เลยอยากรู้ว่าดื่มน้ำตอนไหนดีที่สุด แบบเกิดประโยชน์ต่อร่างกาย ฟังมาหลายคนแล้วจนสับสน แต่ก็ยังอยากฟังจากเพื่อนๆที่นี่บ้างนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

janjira

คิดถูกแล้วค่ะ สุขภาพของเราต้องดูแลให้ดี ที่รู้มานะคะ คือ ดื่มก่อนกินอาหารประมาณ 30 นาที ช่วยให้ระบบะย่อยทำงานดีขึ้น กินอาหารแล้วรออีก ประมาณ 1 ชั่วโมง ค่อยดื่มน้ำช่วยให้ร่างการดูดซึมอาหารได้ดีค่ะ.อ้อ! ดื่มน้ำ 1 แก้ว หลังจากอาบน้ำ ก็ช่วยลดความดันโลหิตด้วยนะคะ ลองทำดูนะคะ

2020.01.24 7:35

ภุชงค์

น่าสนใจครับคำถามนี้ ใครชอบแบบไหนก็บอกว่าแบบนั้นแหละดี ที่จริงดีทั้งสองอย่างละครับ อย่างน้ำอุ่นก็มีส่วนช่วยกระตุ้นการทำงานของอวัยวะภายใน ทำให้ผืวหนังชุ่มชื้น ร่างกายอบอุ่น เลือดไหลเวียนดี ทั้งยังช่วยบรรเทาอาการคอแห้งด้วย เห็นมั้ยครับ ถึงจะอยู่เมืองร้อนก็ควรดื่มน้ำอุ่นบ้างนะ

2020.01.24 7:35

Marquis

ผมเคยเห็นบางคนทำเป็นเหมือนตารางการดื่มน้ำในแต่ละช่วงของวันนะครับ ยังคิดอยู่ว่าจะดื่มน้ำทีต้องคอยมาดูตารางด้วยหรือเปล่าว่าถึงเวลาหรือยัง แต่คงไม่ขนาดนั้นหรอก อย่างที่มีคนแนะนำมาก็ดีนะครับ ช่วงนี้ที่บ้านผมอากาศร้อนขึ้นมาก ผมดื่มน้ำมากกว่าปกติอีกเลยคิดว่ามันขึ้นอยู่กับสภาพอากาศด้วยนะ ที่สำคัญเราต้องสังเกตตัวเองด้วยอย่าให้ขาดน้ำครับ

2020.05.17 14:54

มะนาว

สำหรับผมแล้วการดื่มน้ำในตอนเช้าเมื่อตื่นนอน ดีที่สุดครับ หลังจากที่เราตื่นนอนมา เราก็กินน้ำไปเลยครับมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ทำมาตลอด 10 ปีแล้วครับสุขภาพแข็งแรงดีมาก รู้สึกว่าภายในสะอาด และการขับถ่ายก็ไม่เคยมีปัญหามาตลอดเลย ผิวพรรณเต่งตึงและดี ไม่ค่อยเป็นไข้หวัดแต่ไม่ค่อยเจ็บป่วยสุขภาพดีมากเลยครับ ต้องลองทำดู

2020.10.20 6:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เราจะซื้อประกันคุ้มครองโรคโควิด-19 ของหลายๆบริษัทไว้ดีไม๊คะ

การตั้งภรรภ์

อาหารของคนตั้งครรภ์ที่กินมังสวิรัติ

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

ช่วงตั้งครรภ์ดื่มกาแฟได้ไหม

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์

การตั้งภรรภ์

คนเพิ่งคั้งครรภ์แต่เข้าห้องน้ำบ่อย ผิดปกติไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

UV สามารถช่วยกันโควิดได้จริงไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี