Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีหนี้เยอะมากทำอย่างไรดี

ตอนนี้กำลังเครียดกับทางบ้านคะคือตอนนี้ทางบ้านเป็นหนี้อยู่หลายทางมาก พ่อกับแม่ก็เครียดมากเลย เราในฐานะลูกเห็นท่านเครียดเราก็ไม่สบายใจเลย เราพยายามหาวิธีแก้ไขแต่ยิ่งหายิ่งท้อ เราอยากได้คำแนะนำว่าเราจะทำอย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kultilda

เราแนะนำให้ปิดจากก้อนที่เล็กที่สุดก่อนครับ สาเหตุนั่นก็เพราะว่า การปิดก้อนเล็กได้ก่อนจะทำให้ เกิด “กำลังใจ” ในการที่จะปิดหนี้ก้อนถัดๆไปได้ครับ ถือเป็นสิ่งที่สำคัญมาก เวลาคนที่เรามานั่งมองตัวเลขเยอะๆที่เราไม่รู้ว่ามันจะหมดลงเมื่อไหร่ ก็จะทำให้เราท้อจนอาจเกิดความเครียดและปัญหาอื่นๆ

2020.01.24 7:35

Ratri

แชร์ลูกโซ่ก็คือ รูปแบบการทำธุรกิจที่มุ่งหารายได้จากการระดมทุนเป็นหลัก และให้สัญญาว่าจะให้ผลประโยชน์ตอบแทนในรูปแบบต่างๆ ที่สูงกว่าอัตราดอกเบี้ยเงินฝากของธนาคารพร้อมได้รับในระยะเวลาอันสั้น มักจะมีการให้ผลประโยชน์ตอบแทนแก่ผู้ร่วมลงทุนในระยะแรกๆ เพื่อสร้างความน่าเชื่อถือและกระตุ้นให้เกิดการชักจูงให้เข้าร่วมลงทุน

2020.01.24 7:35

ไพรัช

ที่บ้านคุณเป็นหนี้หลายทางมากเลยเหรอครับ ถ้างั้นลองวิธีนี้มั้ย คุณคำนวณเงินที่เป็นหนี้ทั้งหมดว่ากี่บาทแล้วไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลมาจ่ายหนี้ทั้งหมด เอาให้เกินกว่าที่เป็นหนี้มาสักหน่อย เอามาเพิ่มสภาพคล่องให้ครอบครัวด้วย แล้วคุณก็ผ่อนชำระกับสถาบันการเงินหรือธนาคารที่คุณไปกู้มาแค่ที่เดียว จะได้โล่งขึ้นมาหน่อย ปรึกษากับที่บ้านดูนะครับ

2020.05.18 4:14

น้ำตาล

ทำการรวมหนี้สิคะ ไปคุยกับทางสถาบันการเงินให้เขาแนะนำเกี่ยวกับวิธีการรวมหนี้ให้กับเรา เพื่อที่จะช่วยให้เราสามารถไม่ต้องมากังวลเกี่ยวกับหลายทางในการใช้หนี้ ทำให้เราเป็นหนี้เพียงแค่ช่องทางเดียว ช่วยให้เราปิดหนี้ในที่อื่นได้ด้วย และการทำข้อตกลงกับทางสถาบันการเงินจะช่วยให้เรามีหนี้ในระบบ ทำการผ่อนชำระคืนเป็นขั้นตอนตามระเบียบก็จัดการหนี้ได้แล้วค่ะ

2020.10.20 6:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครเคยค้างค่าโทรศัพท์บ้างไหมครับ

All (ธนาคาร),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เงินเดือนสามีโดนอายัด

All (หนี้สิน)

โดนโทรตามทวงหนี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อส่วนบุคคลใช้อะไรได้บ้าง

ทุกวันนี้สินเชื่อออกมาเยอะเหลือเกิน โดยส่วนตัวแล้วก็มีหนี้อยู่พอสมควร อยากถามว่าเราจะเลือกสินเชื่ออะไรดีที่เหมาะกับเรา เงินเดือนเหลือสิ้นเดือนก็ไม่มากค่ะเลยกังวลว่ากู้มาแล้วจะส่งไหวไหมขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

All (อี วอลเล็ต)

ใช้แอปไหนจ่ายค่าน้ำค่าไฟถึงปลอดภัยครับ

ตัวช่วยชำระหนี้

การยกเลิกการขายทอดตลาด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี