Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลงทุนทำของในเพจมีจริงไหม

เห็นตอนนี้ในเพจมีการลงทุนชนิดหนึ่งที่เขาบอกให้ลงทุนซื้อของแล้วมาทำงานฝีมือที่บ้านแล้วส่งกลับไปให้เขาแล้วเราจะได้ค่าตอบแทนเราเข้าไปอ่านความคิดเห็นแล้วแต่มันแบ่งออกเป็นสองกลุ่ม บางกลุ่มว่าได้เงินจริงบางกลุ่มว่าเป็นการหลอกลวง จริงๆแล้วคือะไรกันแน่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Krittinai

เหมือนความเห็นแรกเลยครับ ดีก็มีไม่ดีก็มี ได้ยินข่าวหลายเดือนก่อน เพจร้านน้องขวัญงานฝีมือ ร้านวีอาร์บ้านงานฝีมือ ร้านหวานเย็นงานฝีมือ และร้าน PK โดยใช้วิธีการชักชวนคล้ายเป็นการระดมทุน หลังจาก 1-2 เดือนก็จะปิดเพจหนีไป ในตอนนั้นมีความเสียหายรวมประมาณ 200 ล้านบาท แต่ล่าสุดมีการขยายเครือข่ายเพจในลักษณะหลอกระดมทุนเพิ่มเป็น 7 เพจ ต้องดูดีๆถ้าจะทำงานพวกนี้

2020.01.24 7:35

Krit

ยุดซื้อของที่ไม่จำเป็น เช่น ซื้อของฟุ่มเฟือย ทานข้าวนอกบ้านให้น้อยลง หยุดซื้อตั๋วหนัง เพราะปฏิเสธไม่ได้ว่าหนี้สินส่วนใหญ่ล้วนมาจากการการใช้เงินแบบมือเติบ ดังนั้นถ้าลดหนี้ส่วนนี้ได้จะลดภาระหนี้ลงได้เยอะเช่นกันถือเป็นวิธีที่ดีและทำให้เกิดวินัยทางการเงินในระยะยาว

2020.01.24 7:35

สุนีย์

ก็ไม่แน่ใจนะคะ บางเพจเขาอาจจะหาคนช่วยทำงานจริงๆก็ได้ แต่เราก็ไม่กล้าหรอกกลัวโดนหลอก หางานอย่างอื่นทำดีกว่าค่ะ ดูข่าวหลายข่าวแล้วก็น่าสงสารคนที่อยากทำมาหากินกลับต้องมาถูกหลอกเสียเงินเสียเวลา คนที่ไม่ได้อยากทำงานจริงๆก็หาวิธีหลอกคนอื่นเขาไปทั่ว พอเจอเพจที่อยากจะได้คนช่วยงานก็ไม่กล้าทำกันแล้วกลัวโดนหลอก กระทบกันไปเป็นทอดๆเลย

2020.03.25 8:50

มาลี

ผมก็เคยเห็นข่าวพวกนี้เหมือนกันน่าสงสารคนที่โดนหลอกนะครับ เขาอยากทำงาน อยากมีรายได้มาจุนเจือครอบครัวแต่เจอคนมาหลอกเขาแบบนี้มันแย่มากเลยครับ เพจอื่นที่อยากได้คนไปช่วยงานก็แย่เหมือนกัน คนไม่กล้าทำด้วยแล้ว คงต้องระวังกันให้มากหน่อยหรือไม่ก็หางานอย่างอื่นทำดีกว่าเพื่อความสบายใจ คงเจอสักงานที่เหมาะกับคุณนะครับ

2020.05.18 5:13

หนุ่ม

มีจริงครับแต่เป็นการหลอกลวง ออกแบบมาเพื่อให้เราจ่ายเงินทุนไปก่อน บอกได้เลยครับงานในอินเตอร์เน็ตให้เราต้องลงทุนก่อน มีโอกาสสูงมากครับว่าจะเอาเงินของเราไปหมุน และไม่ใช่เราเจ้าเดียวที่จะตกเป็นเหยื่อ แต่มักจะมีหลายคนที่ตกเป็นเหยื่อทำให้มีเงินมหาศาลมาหมุนเวียน ในเมื่อเวลาผ่านไปสักพักนึงเงินเริ่มขาด ก็จะเริ่มรู้ตัวเองล่ะครับว่าโดนหลอก

2020.10.21 9:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การป้องกันกัย)

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

All (การลงทุน),All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกร่วมลงทุน จะได้เงินคืนไหมคะ?

All (การป้องกันกัย)

กู้เงินนอกระบบแล้วโดนโกงครับ?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ข้อมูลของเราถูกแอบอ้าง ไปหลอกคนอื่นทำยังไงดีคะ?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกโอนเงินเข้าบัญชีพร้อมเพย์ค่ะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี