Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอวิธีแก้หนี้

สามีเราเป็นนักธุรกิจแต่ในช่วงหลังๆธุระกิจของเขาประสบปัญหาและจะถูกปิดตัวลงสามีเราเลยไปกู้เงินมาเพื่อทำให้ธุระกิจของเขาเดินไปต่อได้แต่ปรากฏว่าไม่เป็นอย่างที่คิดตอนนี้ปรากฏว่าเรามีหนี้สินมากเราเลยอยากหาวิธีการแก้หนี้ก้อนนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ning

เข้าไปคุยกับธนาคารจะทำให้เราเริ่มจัดสรรตัวเองได้ง่ายขึ้น เรามีหน้าที่เจรจา ธนาคารเองก็มีสิทธิ์ที่จะให้หรือไม่ให้ แต่การได้เริ่มเจรจาถือเป็นการสร้างโอกาส ดีกว่าไม่พูดอะไรเลย อยากฝากไปถึงธนาคารว่า ถ้ามีลูกค้าเจรจากับธนาคารแบบนี้ ส่วนใหญ่เป็นหนี้เสียของธนาคาร ถ้าธนาคารใจดีรับเจรจาและช่วยกันแก้ปัญหา หนี้เสียเหล่านี้ก็จะไม่ลุกลามใหญ่โต

2020.01.24 7:35

Rose

ขออธิบายให้เข้าใจง่ายๆแบบนี้นะครับการลงทุนระหว่างประเทศเป็นการลงทุนโดยมีอย่างน้อย 2 ประเทศทำการตกลงกันเรื่องทางการค้าเพื่อผลประโยชน์ด้านเศรษฐกิจ ผลประโยชน์เชิงพาณิชย์ หรือเพื่อการยกระดับประเทศอะไรก็ตามแต่ ทว่าหลักๆ ของการลงทุนระหว่างประเทศจะประกอบไปด้วยการลงทุนอยู่ 2 รูปแบบ คือ การลงทุนทางตรงกับการลงทุนทางอ้อม

2020.01.24 7:35

pongsakorn

สามีของคุณไปกู้เงินจากที่ไหนครับ? บุคคลทั่วไป ธนาคาร หรือสถาบันการเงิน แต่ไม่ว่าจะกู้อยู่กับใครอันดับแรกเข้าไปคุยกับเจ้าหนี้ก่อนครับ เพื่อหาวิธีผ่อนผันซึ่งแล้วแต่เจ้าหนี้ว่าเขาจะว่าอย่างไร ขอเพียงแค่ให้สามีคุณพอจะมีเวลาตั้งตัว หาวิธีแก้ไข หาทางมาใช้หนี้ก่อนสักพัก อีกทางนึงก็ ลองนึกถึงทรัพย์สินที่คุณกับสามีมีอยู่ อาจจะต้องตัดใจขายบางอย่างเพื่อนำมาปลดหนี้บางส่วนก่อนนะครับ

2020.05.18 6:54

ศิลา

ทำการรวมหนี้สินครับ ถ้ามีหนี้สินใดที่รวมกัน การพรุ่งนี้จะช่วยให้เราสามารถ ยืดระยะเวลาในการผ่อนชำระนานขึ้น เมื่อดูจากสภาพทางการเงินของเราในตอนนี้ เราสามารถที่จะเจรจาและทำการผ่อนชำระตามกำลังของเรา อย่างน้อยก็เป็นการที่จะทำให้หนี้ของเรามีอัตราดอกเบี้ยที่ถูกลง ถึงแม้จะมีหนี้ที่จ่ายนานขึ้น แต่ก็สามารถทำให้หายใจหายคอได้สะดวกมากขึ้นครับ

2020.10.21 9:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน,การรวมหนี้,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บ้านจะโดนยึดเครียดจังครับ

ใครเคยค้างค่าโทรศัพท์บ้างไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

อายุความการฟ้องของบัตรเครดิตกี่ปีครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ถ้าแม่เป็นหนี้ เราต้องใช้คืนไหมครับ

All (หนี้สิน)

เป็นบุคคลล้มละลาย มีจากสาเหตุอะไร และมีผลกระทบอะไรไหม?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อส่วนบุคคลใช้อะไรได้บ้าง

ทุกวันนี้สินเชื่อออกมาเยอะเหลือเกิน โดยส่วนตัวแล้วก็มีหนี้อยู่พอสมควร อยากถามว่าเราจะเลือกสินเชื่ออะไรดีที่เหมาะกับเรา เงินเดือนเหลือสิ้นเดือนก็ไม่มากค่ะเลยกังวลว่ากู้มาแล้วจะส่งไหวไหมขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี