Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขายประกันรายได้ดีจริงเหรอ

เรามีเพื่อนที่ขายประกันรู้จักกันมานานแล้วตั้งแต่สมัยเรื่อยเมื่อก่อนจนมากแต่เพื่อนบอกว่าตั้งแต่ขายประกันชีวิตก็ดีขึ้นเราเองก็เห็นความเปลี่ยนแปลงวันก่อนบอกไปเที่ยวต่างประเทศด้วย เราทำงานแทบตายยังไม่ได้เลย ขายประกันมันรายได้ดีจริงๆเหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nakul

คนที่ทำเงินได้เป็นกอบเป็นกำจริงๆ มีน้อยมากครับ ผมว่าไม่เกิน 5% ของตัวแทนทั้งหมด โดยที่คนเหล่านี้เน้นเรื่องการเพิ่มเครือข่ายกลุ่มตัวแทนในสังกัดเป็นหลักครับ แล้วเวลาตัวแทนในกลุ่มไปขาย เค้าก็จะกินเป็นทอดๆกันมา คนที่นั่งอยู่บนสุดของปิรามิด หาตัวแทน คุมหัวหน้าหน่วย จัดอมรม เข้าพูดกระตุ้น บิ้วท์อารมณ์... ปีๆนึงกินเงินเป็น 40-50 ล้านครับ

2020.01.24 7:35

Adrianna

ถ้าสนใจเป็นตัวแทนฯ ตอนนี้ของ AIA มีโครงการ FA ที่ผู้เข้าร่วมจะได้รับการฝึกอบรมการให้คำปรึกษาด้านการวางแผนการเงินโดยเฉพาะด้านการประกันชีวิต โดยที่มีแผนรองรับรายได้ (เงินเดือน) ใน 3 เดือนแรก หลังจากนั้นในเดือนที่ 4-9 ก็จะมี case ให้ทำ โดยจะได้โบนัส หากทำได้ตามเป้าหมายที่ตั้งไว้

2020.01.24 7:35

pop

ผมว่าไม่ว่าเราจะทำงานอะไรก็ต้องอาศัยความขยันและความอดทนนะครับ งานทุกอย่างก็ใหม่สำหรับเราทั้งนั้น การเรียนรู้จึงสำคัญมาก กว่าจะทำงานได้ ทำงานคล่อง ได้เงินเดือนดี โบนัสมา ก็ต้องใช้เวลานะครับ คนขายประกันหลายคนก็ทำงานดี คือ เวลาพูดคุยกับลูกค้าพูดด้วยความสุภาพ ให้ข้อมูลชัดเจน ไม่กดดันว่าต้องสมัคร แต่ถ้าสมัครแล้วก็ดูแลลูกค้าอย่างดี ซื่อสัตย์ต่ออาชีพแบบนี้ ได้ดีแน่นอนครับ

2020.03.26 3:20

Alfred

เราเคยได้ยินว่า ตัวแทนประกันเค้าได้เงินจากค่าคอมมิชชั่นจากค่าเบี้ยประกันนะ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง การที่ได้เงินมากหรือได้เงินน้อยก็ขึ้นอยู่กับการหาลูกค้า ถ้าใครขยันก็จะหาลูกค้าได้เยอะจึงได้เงินเยอะไปด้วย แล้วก็ต้องดูแลลูกค้าให้ดีด้วยนะไม่อย่างนั้นเขาอาจจะไม่ทำประกันต่อ ถ้าดูแลดี บริการดี ลูกค้าก็จะบอกต่อให้กับคนรู้จักหรือญาติๆที่อยากจะทำประกันมาทำด้วย

2020.05.18 8:38

นิยม

ขายประกันรายได้ดีจริงๆครับ ผมเห็นเพื่อนที่ทำงานด้วยกัน ตอนนี้ออกไปขายประกัน 3 ปีแล้วมีบ้านมีรถให้ผ่อน รู้สึกชีวิตและการงานดีขึ้นแต่งตัวก็ดูดีมีระดับ ความเป็นอยู่ของเขาก็ดีขึ้นนะครับ แต่ต้องเป็นคนที่เก่งและมีความรู้หัวไว เพราะการนำเสนอหรือการหาข้อมูลเพื่อมัดใจลูกค้าถือว่าเป็นเรื่องสำคัญสำหรับ คนขายประกันก็ต้องเป็นคนพูดเก่งด้วย

2020.10.21 12:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

มองหางานอาชีพที่ทำรายได้ที่ดีค่ะ ไม่อยากทำงานพาร์ทามเท่านั้น ?

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

All (การจ้างงาน),All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

วุฒิ ม.3 ทำงานอะไรได้บ้าง หางานง่ายไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี