Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขายประกันต้องทำอย่างไร

เราเห็นเพื่อนเราเป็นตัวแทนขายประกันได้ค่าคอมฯดีมากๆเลยเขาทำเป็นอาชีพเสริมแต่คิดว่ารายได้ดีกว่างานหลักเขาเสียอีก เราอยากหารายได้เพิ่มไม่ต้องมากเหมือนเขาก็ได้ เราเลยอยากทำบ้างแต่เราต้องเริ่มต้นอย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tep

ถ้าทำอย่างจริงจัง รายได้ดีครับ ส่วนใหญ่พวกที่ประสบความสำเร็จจากอาชีพนี้ 20%มาจากการรู้จักกลุ่มคนที่มีฐานะการเงินดีครับ ไม่ว่าจะเจ้าของธุรกิจต่างๆ เพราะพวกนี้มีอำนาจในการจ่ายเบี้ยประกันในอัตราที่สูง เนื่องจากการขึ้นตำแหน่งสูงๆเราต้องขายเบี้ยของลูกค้ารวมกันตามกำหนดที่บริษัทตั้งไว้ เช่น เบี้ย4 แสน สามารถขึ้นไปอีกตำแหน่งนึง ซึ่งถ้าเราขายให้คนที่มีรายได้น้อยจำนวนมากอาจจะเหนื่อยพอสมควร

2020.01.24 7:35

Suphatra

ขออธิบายตามตัวอักษรเลยละกันจะได้เข้าใจง่ายๆครับ Crowd = คนจำนวนมาก + Funding = การระดมทุน จึงหมายความว่าการระดมทุนจากคนจำนวนมาก เพื่อจุดประสงค์ใดจุดประสงค์หนึ่ง โดยแยกออกไปได้ตามจุดประสงค์หลักๆ คือการบริจาค การสะสมแต้ม การให้กู้ยืม และการซื้อสิทธิ์ความเป็นเจ้าของ

2020.01.24 7:35

Pat

ถ้าคุณอยากขายประกันแบบเพื่อนคุณ ทำไมคุณไม่ถามเพื่อนคุณละคะจะได้ไปทำด้วยกัน ดีซะอีกมีคนปรึกษาให้คำแนะนำจะได้ช่วยกันหาลูกค้า หรือคุณกลัวว่าเพื่อนคุณจะหาว่ามาแย่งงาน แย่งลูกค้าเหรอ ถ้าอย่างนั้นก็ต้องตัวใครตัวมันแล้วละค่ะ เราว่านะไม่ว่าจะทำงานอะไร อย่าคิดถึงแต่เรื่องเงินเท่านั้นอย่างน้อยก็ต้องมีใจรักสักหน่อยไม่งั้นทำได้ไม่นานหรอกค่ะ

2020.05.18 8:43

กิ่ง

ต้องหาข้อมูลก่อนนะคะทางอินเตอร์เน็ต เดี๋ยวนี้มีบริษัทที่เราสามารถเลือกขายประกันได้ ไม่ว่าจะทำเป็นงานเสริมหรืองานอาชีพก็ได้ค่ะ เพราะว่าประกันมีหลายแบบให้เราได้เลือกขาย ประกันชีวิต ประกันสุขภาพ ประกันภัยเกี่ยวกับรถยนต์ หรือว่าประกันภัยรถยนต์ก็ได้ อยู่ที่ว่าเราอยากเลือกแบบไหน ต้องเป็นคนที่มีความจำและความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยนะค่ะ

2020.10.21 12:23

Manow

@Pat เห็นด้วยค่ะ จริงๆแล้วตัวแทนขายประกันเดี๋ยวเขาก็ต้องการคนที่จะมาเป็นสมาชิกต่อจากเขานะเขาก็จะได้ค่าคอมเพิ่มอีก น่าจะจ่ายประกันให้แล้วได้ค่าคอม การหาสมาชิกหรือหาตัวแทนประกันที่มาต่อจากเขาเนี่ยก็ได้ผลประโยชน์นะ งั้นขอแนะนำอีกคนเลยค่ะว่าให้ถามแต่เพื่อนของคุณ เป็นการช่วยกัน คิดว่าเพื่อนของคุณคงจะยินดีมากๆแน่ๆ

2021.05.22 15:29

ทิมมี่96

เพื่อนของเจ้าของกระทู้นี่เก่งนะครับ ขยันด้วยที่พยายามหารายได้เสริม ซึ่งพอทำไปจริงๆกลับได้เงินดีมากกว่างานหลักที่ทำอยู่ซะอีก อย่างที่หลายคนแนะนำไปล่ะครับ หาข้อมูลตามเว็บไซค์ต่างๆบ้าง ถามเพื่อนของคุณบ้าง ผมว่าอย่างหลังนี่น่าจะได้ผลดีกว่าเพราะว่าเป็นประสบการณ์ตรงจากเพื่อนของคุณเองเลย เป็นยังไงครับได้เริ่มงานหรือยัง

2021.05.26 4:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

All (การจ้างงาน),All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

วุฒิ ม.3 ทำงานอะไรได้บ้าง หางานง่ายไหม

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

มองหางานอาชีพที่ทำรายได้ที่ดีค่ะ ไม่อยากทำงานพาร์ทามเท่านั้น ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี