Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

ตอนนี้สังเกตุในเวบขายรถมีการปล่อย Chevrolet Zafira 2.2CDX ออกมาเยอะมากแล้วราคาก็ไม่แรงด้วย เราสนใจรถรุ่นนี้อยู่ แต่เราไม่มีเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้เลยใครเคยใช้Chevrolet Zafira 2.2CDXบ้างครับช่วยเล่าให้ฟังครับว่าใช้ดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phloi

ผมสรุปว่าดี เพียงแต่ดูแลตามระยะเหมือนรถทั่วไป หาอู่เฉพาะด้านซ่อมรุ่นนี้ ก็ไม่มีปัญหาครับ รถตอนใหม่ราคาล้านกว่าตอนนี้เหลือหลักแสน คุ้มครับซ่อมก็คุ้มครับ ได้ 7 ที่นั้ง รุ่นอื่นแพงกว่าหมด ไปซื้อรุ่นอื่นหลายแสนเก็บเงินไว้ เอามาเป็นค่าซ่อมยังคุ้ม อย่ากังวนครับ ตามท้องถนนวิ่งอยู่เต็มครับ รถรุ่นนี้คุณภาพดี ลองหาคันสวยๆ ซื้อแล้วพาเข้าอู่ซาฟีร่าเช็คเลยครับ

2020.01.24 7:35

Mitchel

ซ่อมแพงเอาการอยู่ ควรหมั่นดูแลหากมีอาการผิดปกติ น้อง za จะเตือนก่อนเสมอ มีcode อะไรเด้งที่หน้าปัดควร ปรึกษาช่าง. เรื่องอะไหล่หาง่ายมากๆ ราคาแล้วแต่เลือกเลย มือ1ศูนย์แท้ แพงมาก อะไหล่เทียบราคาย่อมเยาว์ อะไหล่มือสองราคาถูก จะซื้อดู ตัว 2.2 sport ปีใหม่ๆยิ่งดี 2003+ ดูเครื่องยนต์ เกียร์ แอร์ ช่วงล่าง และน้ำท่วม เป็นหลัก สำรองเงินซ่อมไว้50,000 น่าจะจบคับ ถ้าไม่โดนซ่อม ทั้งหมด3อาการแรก

2020.01.24 7:35

พิชิต

สามารถเข้าไปศึกษาหาข้อมูลใน​กลุ่ม​ welove zafira​ ก่อนตัดสินใจได้ครับ​ แล้วคุณจะกลายเป็นช่างขึ้นมาทันทีครับ

2020.03.08 10:22

Chaisai

Chevrolet Zafira 2.2CDX ที่จริงน่าสนใจนะครับรุ่นนี้ ยังมีขายอยู่รึเปล่าไม่รู้ ก่อนหน้านี้เคยดูไว้แต่ก็ไม่ได้ซื้อ แต่ถ้ายังมีอยู่แล้วผมจะซื้อดีมั้ยละครับ เกิดมีปัญหาอะไรร้านทั่วไปนี่เขาก็ซ่อมได้ใช่มั้ยครับ สำคัญคืออะไหล่ แต่อะไหล่เทียบน่าจะมีเห็นมีเม้นท์นึงบอกว่าอะไหล่เทียบราคาไม่ค่อยแพงด้วย ใครอยากแนะนำเพิ่มเติมเชิญนะครับ

2020.03.26 3:39

Golf

ส่วนตัวเราชอบนะรถ Chevrolet น่ะ แต่บ้านเราไม่ค่อยนิยมเนอะ เรื่องราคารถ ค่าอะไหล่ ค่าซ่อม เข้าศูนย์อาจจะยากหน่อย อันนี้คิดเองนะ ถึงเราจะชอบรถยี่ห้อนี้มากแค่ไหนก็คงซื้อไม่ได้หรอกมันก็แพงสำหรับเราอยู่ดี ถ้าคุณอยากได้เป็นรถมือสองต้องยิ่งดูให้ดีนะคะ เราไม่มีประสบการณ์อะไรมาแนะนำหรอกแค่อยากให้คุณได้รถดีๆไปใช้น่ะ กว่าจะซื้อรถได้สักคันต้องเก็บตังค์นานมากเลยนะ

2020.05.18 9:11

แก้วเก้า

ตอนที่ Chevrolet เอารถมาลดราคากระหน่ำน่าจะเอา Zafira 2.2CDX มาลดด้วยเนอะ ล้อเล่น จะมีมาได้ยังไง คนชอบนี่ก็ชอบจริงๆเลย เพื่อนผมคนนึงก็ชอบมากนะรถรุ่นนี้ ได้ยินพร่ำรำพัน(เขียนถูกมั้ยเนี่ย)อยู่บ่อยๆ ไอ้ที่พร่ำน่ะไม่ใช่อะไรหรอก มันน่ะอยากได้มากไงแต่ตังค์ไม่มีเลยซื้อไม่ได้ ถ้าใครมีใช้อยู่ก็รักษาให้ดีรุ่นนี้มีแต่คนรักครับ

2020.05.21 5:7

arisara

ไม่เคยใช้รุ่นนี้นะค่ะ แต่ที่บ้านเราใช้รถแต่ของChevroletค่ะ ไม่ว่าจะของพ่อของแม่ ของน้องของเรา ทุกคนเราใช้Chevrolet แต่คนละรุ่นแล้วแต่ชอบ เพราะรู้สึกว่าเป็นรถในสมัยนี้ที่มีความหนัก เกาะติดถนน รู้สึกปลอดภัยเมื่อขับ เพราะหลายคนก็รู้ว่ารถสมัยนี้เบามากๆ ชนทียับเลย ขับเร็วๆก็ไม่เกาะถนนแล้ว เราก็เลยคิดว่ารุ่นนี้ZAFIRA 2.2 CDX ก็น่าจะโอเคเหมือนกัน เพราะออกแบบมาสำหรับครอบครัวโดยเฉพาะด้วย

2020.07.23 15:20

ดรุน

ผมก็ชอบนะครับ รุ่นนี้ สวยดีครับ 7 ที่นั้งเหมาะมากครับ แถมตอนนี้ซื้อได้ถูกสุดเท่าที่ดูมา ประมาณ 69,000 บาทครับ แต่ก็ไม่แน่ใจเรื่องเครื่องยนต์เท่าไรครับ แต่ตามที่พี่คนหนึ่งในนี้บอกครับ รองๆเข้าไปที่เพจ welove zafira​ เลยครับ มีคำแนะนำเยอะมากครับ แถมยังมีรุ่นอื่นๆด้วยนะครับ บางทีอาจได้ราคาโดนๆแถมของแต่เพียบก็มีครับ

2020.07.30 15:7

โมจิ

คุณคะ คุณอยากจะหารถ Chevrolet มาใช้อีกเหรอคะ คุณไม่ทราบเหรอคะว่าตอนนี้รถยี่ห้อ Chevrolet ได้ปิดตัวแล้วในประเทศไทย จะไม่มีการผลิตออกมาขายอีก แล้วศูนย์ Chevrolet ก็ได้ปิดตัวลงด้วย ถ้าคุณต้องการหารถยี่ห้อนี้ไว้ใช้ เมื่อรถมีปัญหาคุณจะไปซ่อมที่ไหนคะ คุณคิดดีแล้วหรือยังคะ เนี่ยถ้าเป็นฉันๆจะหารถยี่ห้ออื่นแน่นอน

2020.08.12 13:15

ม้าฮ่อ

คุณโมจิครับ ถึงโรงงาน Chevrolet ในบ้านเราจะปิดตัวลงไปแล้ว แต่สำหรับคนที่ชอบรถยี่ห้อนี้อาจจะอยากได้ไว้เป็นที่ระลึกสักคันสองคัน บางคนมีความรู้เรื่องซ่อมรถยนต์บ้างก็ทำเองได้ครับ อะไหล่คงยังพอหาได้อยู่ ส่วนตัวผมชอบนะรถยี่ห้อ Chevrolet เนี่ย แต่ไม่มีเงินซื้อ ก็ดีไปอย่างเพราะผมซ่อมรถไม่เป็น เก็บความชอบไว้ในความทรงจำก็พอ..ฮึ้ยยย!

2020.08.27 5:29

บิ๊ก

สำหรับผมผมว่าคุ้มนะครับ พอดูจากราคาของตลาดในตอนนี้ไม่แรงมาก แล้วสามารถที่จะใช้สอยได้เยอะด้วยนั่งได้หลายคน ZAFIRA 2.2 CDX เหมาะสำหรับคนที่มีครอบครัวหลายๆคนครับ ไม่ว่าจะไปเที่ยวกันหลายๆคนก็สะดวกกว่าจะเอารถไปหลายๆคัน ปกติแล้วรถที่เป็นมือสองก็ต้องซ่อมอยู่แล้วครับ ก็ใช้ไปแล้วก็ดูแลกันไปผมคิดว่าโอเค สนับสนุนครับ

2020.10.22 1:23

ในนภา

หลายคนชอบ ZAFIRA 2.2 CDX นะคะเนี่ยดูจากคอมเม้นท์ด้านบน ตอนนี้ราคาของรถรุ่นนี้ยังเหมือนเดิมมั้ยหรือว่ามีการปรับราคาลงมาบ้างแล้ว? เห็นบางคอมเม้นท์กังวลเกี่ยวกับการดูแลรถน่ะค่ะ เลยอยากรู้ว่าราคาของรถรุ่นนี้เป็นยังไง มีคนถามหากันเยอะมั้ย เรื่องรถเนี่ย ชอบใคร ชอบมันจริงๆ อยู่ที่การใช้งานด้วยแหละ ต้องใช้คุ้มอะค่ะ

2021.09.19 16:21

นครินทร์

ก็นึกว่าเวบนี่จะคุยกันเกี่ยวกับเรื่องการลงทุนเท่านั้น ตอนนี้เราไกลภึงขั้นที่เทียบการใช้งานของรถยนต์แล้วเหรอครับ สำหรับความเห็นผมนะครับ ตอนนี้รถยนต์ของเจ้านี้ราคาลดลงอย่างมากแล้วตั้งแต่ตอนที่เขาย้ายฐานการผลิตออกจากบัานของเรา อีกไม่กี่ปีหลอกครับ รถยนต์ของเจ้านี้ก็จะเหมือนของ ทาทา ที่ราคา ค่าตัวอยู่ไม่ถึง 1แสนบาท

2022.01.30 8:25

+jamjai+

ได้ซื้อมามั้ยครับ Chevrolet Zafira 2.2CDX ที่เจ้าของกระทู้สนใจ ถ้าซื้อมาแล้วตอนนี้ไปให้ร้านหรือศูนย์บริการที่ไหนดูแลเหรอครับ ถ้ายังมีที่ที่ให้บริการและดูแลดีๆอยู่ก็ดีนะครับ เรื่องรถกับการดูแลเป็นของคู่กัน รถจะเก่า จะโทรมเร็ว โทรมช้า มันก็อยู่ที่การดูแลและการบำรุงรักษานี่ล่ะครับ รถคันที่เรารักจะได้อยู่กับเราไปนานๆ

2022.04.27 5:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี