Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รีไฟแนนซ์บัตรเครดิตดีแบบไหนบ้าง

เพื่อนๆเคยได้ยินเรื่องการรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตไหมคะเราได้ยินเพื่อนๆที่ทำงานคุยกันเพื่อเราหลายคนสนใจอยากไปทำมากเลย และเราเองก็อยากไปทำด้วย เพื่อนเคยไปทำมาหรือยังตะเพื่อนคิดว่าการรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตมันดีไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pichamon

หลังจากที่คุณทำการรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตแล้วนั้น ก็จะช่วยทำให้คุณผ่อนชำระหนี้ต่อเดือนลดลงไปด้วย เนื่องจากดอกเบี้ยที่ลดลงแล้ว คุณก็ยังจะได้ระยะเวลาในการผ่อนชำระที่ยาวนานมากขึ้นมาอีกด้วย การปรับโครงสร้างหนี้ด้วยการรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตนั้นก็เป็นทางทางที่ดีที่ไม่ควรมองข้ามเลยนะครับ

2020.01.24 7:35

gypsiaa

ถ้าสนใจอยากไปขอสินเชื่อเงินด่วน คุณรู้ไหมสินเชื่อ เงินด่วน ดอกเบี้ยสูงนะ เราไหวมั้ย? ก่อนที่จะไปขอเงินด่วน สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลก็ควรทบทวนให้ดีว่า เงินที่ได้มาจะคุ้มค่าในการใช้จ่ายหรือไม่ เพราะเนื่องจากสินเชื่อส่วนบุคคลไม่จำเป็นต้องมีหลักประกันจึงทำให้มีดอกเบี้ยที่สูงมาก

2020.01.24 7:35

Kate

การรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตก็อาจจะดีตรงที่ช่วยให้คุณสามารถผ่อนชำระให้จบเร็วขึ้นได้ แต่ถ้าคุณจ่ายหนี้ทุกอย่างจบแล้ว ก็ต้องระมัดระวังเรื่องการใช้บัตรเครดิตนะคะ อย่าให้ถึงกับจ่ายขั้นต่ำไม่ไหวและยาวไปจนถึงการรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตอีกรอบ คุณจะเหนื่อยมากอีกแน่ๆ หรือถ้าไม่มั่นใจว่าจะระงับการใช้งานของตัวเองไม่ได้ เลิกใช้บัตรเครดิตไปเลยก็ดีค่ะ

2020.05.18 14:38

วลัยพร

รีไฟแนนซ์ก็คือ การกู้เงินแบงค์ใหม่ที่ดอกเบี้ยต่ำกว่ามาจ่ายแบงค์เก่าที่ดอกเบี้ยสูงกว่า แต่คุณต้องแน่ใจว่าเมื่อกู้เงินตรงนี้มาโป๊ะตรงนั้นแล้วคุณจะไม่สร้างหนี้ใหม่และหนี้เก่าเพิ่มนะ ไม่งั้นมันไม่มีประโยชน์เลยที่จะทำ ยิ่งเป็นการสร้างหนี้เพิ่มให้ตัวเองด้วย ข้อดีของการรีไฟแนนซ์ คือ สามารถช่วยเราให้ลดค่าใช้จ่ายในการผ่อนชำระต่อเดือนได้

2020.07.14 9:1

วิษณุ

ผมเองก็เป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่หลายใบครับ กำลังคิดจะรีบไฟแนนซ์บัตรเครดิตอยู่เหมือนกัน แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกอย่างไรดี แต่แต่ถึงอย่างไรผมจะพยามหาสถาบันการเงินที่ให้อัตราดอกเบี้ยต่ำกว่าที่ผมเป็นหนี้อยู่ตอนนี้ เพราะจะช่วยให้ผมสามารถผ่อนหนี้ได้หมดเร็วขึ้น ถ้าผมหมดหนี้ก้อนนี้แล้วผมคงจะไม่เป็นนี่อีกนาน

2020.07.19 7:17

Punch

เราเพิ่งสมัครสินเชื่อสำหรับปิดหนี้ไปอ่ะ มันชื่อว่าสินเชื่อรวมหนี้นีโอ เท่าที่เราเสริชหาดูเเละติดต่อหลายที่นะ เเต่ที่นี่ดอกถูกสุดแล้ว เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่นับเป็นหนี้ใหม่ด้วย ถือว่าเป็นการกู้มาช่วยเหลือเพื่อปิดหนี้โดยเฉพาะเลยอ่ะ เเต่มีการกรองคุณสมบัติพอสมควรเราคิดว่าธนาคารก็ไม่อยากจะเสี่ยง เเต่เราสมัครได้น่าจะเพราะฐานเงินเดือนดีเเต่ว่าก็มีข้อจำกัดอีกนะว่าภาระหนี้รวม จ่ายขั้นต่ำต่อเดือน (รวมผ่อนบ้าน รถ ทุกอย่าง) ต้องไม่เกินรายได้ประจำ

2020.08.26 9:2

Lala

อันนี้ตามความคิดเรานะการีไฟแนนซ์บัตรเครดิตก้คงได้ประโยชน์ไม่ต่างจากการรีไฟแนนซ์บ้าน หรือรถนั้นแหละนะ คือเป็นการช่วยให้การชำระหนี้นั้นเบาลงไม่หนักเกินไป แต่เราก้บอกตรงๆว่าพึ่งมารู้นะนเี่ยว่ามีการรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตได้ด้วย เรามีบัตรเครดิตนะบางเดือนก็ผ่อนไม่ไหวแต่ก็ผ่านมาได้ คราวหน้าถ้าไม่ไหอีกจะลองรีไฟแนนซ์บ้างละกัน

2020.08.30 12:1

ปริม

เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจนะคะสำหรับการรีไฟแนนซ์ เพื่อช่วยให้เราสามารถผ่อนชำระคืนบัตรเครดิตหลายๆใบได้ คิดดูสิคะถ้าเราไปขอสินเชื่อเพิ่มเติมเพื่อเอามาผ่อนชำระคืนบัตรเครดิตหรือขอยืมเงินในระบบกู้เงินในระบบ ก็ไม่สามารถทำได้เพราะว่าเรามีหนี้สินมากเหลือเกินยากที่จะได้รับการอนุมัติใช้วงเงิน แต่ถ้าการ refinance บัตรเครดิตก็เป็นวิธีที่ง่ายกว่าค่ะ

2020.10.21 13:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี