Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเก่งภาษาอังกฤษต้องทำอย่างไร

เราชอบเรียนเรื่องเกี่ยวกับภาษานะแต่ปัญหาคือเราได้แค่เรียนเท่านั้นเราแทบจำเรื่องที่เรียนได้น้อยมากโดยเฉพาะคำศัพท์ภาษาอังกฤษเราว่ามันยากมาแล้วเราก็จำไม่ค่อยได้ด้วยเพื่อนพอมีวิธีช่วยไหม มีเคล็ดลับอะไรไหมที่ให้จำคำศัพท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Uriel

การจำศัพท์เป็นชุดๆเช่น ศัพท์ที่มีความหมายเหมือนกัน หรือความหมายตรงข้ามกัน จะช่วยให้สามารถนำศัพท์มาใช้ได้หลากหลายมากขึ้น และจำง่ายขึ้นลองพกสมุดจดศัพท์สักเล่มติดตัวไว้ดูครับ และเมื่อเจอศัพท์ใหม่ที่ไม่เคยเจอก็จดศัพท์เหล่านั้น พร้อม part of speech และ ตัวอย่างประโยค ไว้ในสมุดด้วย

2020.01.24 7:35

Ramphoei

เราเป็นครูนะคะ แล้วก็สอนเด็กๆด้วย เราแนะนำเลยว่าถ้าพ่อแม่ไม่เก่งภาษาอังกฤษ อย่าได้สอนลูกเด็กขาด อย่าได้อ่านหรือ เรียกคำใดๆเป็นภาษาอังกฤษให้ลูกฟังเพราะเด็กจะจำเร็วมาก แล้วก็จะจำผิดๆไปแล้วที่นี้แก้ยาก วิธีสอนง่ายมากไม่ต้องไปเสียเงินเรียนเดือนละ 2500 เลยค่ะ ครูเก่งจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้

2020.01.24 7:35

Sarut

ก็ดีนะที่น้องสนใจเรื่องคำศัพท์ ถ้าอยากจำให้ได้น้องต้องเขียนด้วยค่ะ ท่องไปเขียนไปวันละ 5-10 คำ ทำทุกวันเลยนะ แล้วก็ต้องฝึกออกเสียงด้วย เดี๋ยวนี้สบายอะไรๆก็หาได้ในกูเกิลและยูทูป แต่ก็อย่าโฟกัสแค่เรื่องคำศัพท์เรื่องเดียว สนใจเรื่องการใช้ประโยคให้ถูกต้องด้วยค่ะ ค่อยๆเรียนรู้ไปทีละเล็กทีละน้อย น้องจะมีความรู้และความเข้าใจมากขึ้นค่ะ

2020.05.18 15:14

แนน

จ้างครูสอนส่วนตัวในระบบออนไลน์สิคะ เดี๋ยวนี้เด็กๆมักจะถนัดกับการใช้คอมพิวเตอร์ในการเรียนต่อตัวต่อตัวตอนที่มีการติดต่อไวรัสโคโรน่า ก็หาติวเตอร์ในระบบออนไลน์ให้ลูกได้เรียนแบบตัวต่อตัวเพื่อช่วยให้ ลูกสามารถที่จะพัฒนาในเรื่องของภาษาได้เฉพาะทาง แล้วตามความจำเป็นที่ต้องเรียนเพิ่มเติมด้วยค่ะ วิธีนี้น่าสนใจนะคะลองทำดู

2020.10.21 13:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จ่ายค่าเล่าเรียนลูก,จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากให้ลููกชายได้ไปเรียนต่างประเทศ

All (การเล่าเรียน),All (เศรษฐกิจ)

ภาวะเศรษฐกิจไทยในตอนนี้ส่งผลต่อนักเรียนไหมคะ

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

จะต่อเติมบ้านอย่างไรไม่ให้งบบานปลายครับ

All (การจ้างงาน)

คนที่เรียนจบด้านภาษามา จบไปทำงานอะไรคะ?

หาเงินออนไลน์

อยากขายของออนไลน์แต่ไม่เก่งคอมพิวเตอร์เลย จะหาที่เรียนได้จากไหนคะ

All (ประกัน),All (อี วอลเล็ต)

ได้ยินว่าเป็นนักศึกษาถ้าไม่มีประกันสังคมจะได้รับเงินเยียวยา 5000

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี