Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดขายของในIGต้องทำอย่างไร

ที่่บ้านเปิดร้านขายเสื้อผ้าอยู่แล้วแต่เราอยากขยายกลุ่มลูกค้าเราคิดถึงช่ิงทางทางIG เพราะเราเล่นบ่อยแล้วเราเคยเห็นคนเขาขายของในนี้ด้วย หลายคนขายดีกว่าหน้าร้านอีกเราเลยอยากทราบว่า ถ้าเราจะขายของใน IG เราต้องทำอย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิญญา

ต้องเริ่มสร้างโปรไฟล์ร้านค้าบนอินสตราแกรมให้มีความน่าเชื่อถือ น่าซื้อ และมีตัวตนอยู่จริง นี่เป็นป้อมปราการด่านแรกที่ธุรกิจคุณจะต้องมี พร้อมกันนี้แบรนด์ธุรกิจต้องชัดเจน โดดเด่น เห็นแล้วต้องจำได้ จำง่าย รับรู้ทันทีว่า “ร้านนี้ขายอะไร” ตอบได้ทันทีแบบลูกค้าไม่ต้องเดาต่อ

2020.01.24 7:35

Malee

การเปิดร้านออนไลน์จะฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย และดูเป็นเรื่องง่ายที่ใครก็ทำได้ แต่จะทำได้ดีคงจะต้องใช้เวลา พร้อมกับความเข้าใจที่ถูกต้องเพื่อเนรมิตร้านค้าเสมือนในโลกดิจิทัลให้มีชีวิตชีวาน่าซื้อ น่าติดตามต้องเริ่มสร้างโปรไฟล์ร้านค้าบนอินสตราแกรมให้มีความน่าเชื่อถือ น่าซื้อ

2020.01.24 7:35

Marge

มีคนมาขายของเยอะขึ้นมากจริงๆครับในไอจีเนี่ย ถึงแม้จะทำทุกอย่างตามที่แนะนำกันมาแล้วแต่ก็ยังไม่ถึงกับขายดีนะครับ เพื่อนๆพอจะมีวิธีหรือคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมอีกมั้ยครับ ผมก็เริ่มท้อนิดหน่อยแต่ยังไม่คิดจะเลิกหรอกครับ อยากจะลองสู้ดูอีกสักตั้งเผื่อว่ามันจะขายดีขึ้นจะได้มีเงินไปช่วยครอบครัวแล้วผมจะได้มีเงินเก็บมากขึ้นด้วย ขอเพื่อนๆช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ

2020.03.26 7:20

Pimchanok

เราไม่ได้ขายของในไอจีนะ แต่เคยอ่านเจอเรื่องคำแนะนำสำหรับการขายของในไอจีน่ะค่ะ เขาบอกว่าการตั้งชื่อควรใช้ชื่อให้คนที่เห็นรู้ได้ทันทีว่าเราขายอะไร จะได้ดึงดูดความสนใจไปด้วย เรื่องการถ่ายภาพก็เหมือนกัน ปกติคนที่เล่นไอจีก็จะชอบถ่ายรูปสวยๆมาลงกันอยุ่แล้วใช่มะ ยิ่งเราขายของก็ต้องถ่ายถาพให้มันดูสวย เท่ห์ แล้วก็น่าสนใจมากๆค่ะ

2020.05.20 5:33

แนน

จริงๆแล้วใน IG ไม่ใช่ว่ามีใครขายของอย่างเดียวนะคะ เราสามารถที่จะนำเสนอเรื่องอะไรก็ได้ที่ทำให้ผู้คนติดตามหรือสนใจบ่อยๆ ถ้าเราสามารถที่จะทำให้ไอจีของเราอัพเดทได้ตลอดก็ยิ่งดีเลยค่ะ แสดงให้เห็นถึงความใส่ใจและการอยู่หน้าเฟสตลอดเวลาจะทำให้ผู้คน มั่นใจในบริการของเรามากขึ้นค่ะ พยายามอัพเรื่องราวไปบ่อยคือขายของบ่อยๆก็ได้นะคะ

2020.10.22 1:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

เริ่มทำงาน,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

การทำอาชีพค้าขายให้รวยหรือมีเงินเก็บได้ไหม?

All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

มีงบน้อยลงทุนปลูกผักขายก็จะดีไหม?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี