Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขายของใน IG น่าสนไหม

เดี่ยวการขายของมีเยอะมากหลายคนไม่ต้องเปิดหน้าร้านก็มีร้านเป็นของตัวเองได้แล้ว เราเลยอยากทราบว่าเพื่อนคนไหนขายของแบบนี้บ้านที่เราสนใจคือการขายของในไอจี เพื่อนๆคนไหนขายบ้างแล้วมันดีไหม หรือมีปัญหาอะไรบ้างไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nutcha

คนติดตามเห็นโพสต์แน่นอนในขณะที่ facebook ได้ปรับการมองเห็นโพสต์จากหน้าเพจต่าง ๆ ลดลง แต่สำหรับผู้ติดตามในInstagram อย่างไรก็ต้องเห็นโพสต์เราแน่นอน นี่จึงถือเป็นข้อดีที่เหนือกว่าของการใช้ Instagram ทำการตลาดออนไลน์ สามารถเชื่อมโยงการโพสต์ไปยัง facebook หรือ twitter ทำให้สามารถใช้โพสต์เดียวกันทั้งใน Instagram facebook และ twitter ไปพร้อม ๆ กัน

2020.01.24 7:35

Napatthorn

ใน ไอจี มีคนติดตามเห็นโพสต์แน่นอนในขณะที่ facebook ได้ปรับการมองเห็นโพสต์จากหน้าเพจต่าง ๆ ลดลง แต่สำหรับผู้ติดตามในInstagram อย่างไรก็ต้องเห็นโพสต์เราแน่นอน นี่จึงถือเป็นข้อดีที่เหนือกว่าของการใช้ Instagram ทำการตลาดออนไลน์อันนี้คือสิ่งที่ไอจีเหนือกว่าครับ

2020.01.24 7:35

เซติยัง

ขายของในไอจีมันน่าสนใจแน่นอน แต่จะทำยังไงให้ขายได้ขายดี เราไปอ่านเจอมาคุณลองเอาไปใช้ดูนะ เวลาตั้งชื่อก็เลือกชื่อที่ชัดเจนอ่านปุ๊บรู้ปั๊บว่าขายอะไร ใส่ข้อมูลให้ครบ รูปที่โพสต์ต้องดูสะดุดตาหน่อย แคปชั่นต้องชัดเจน ติดแฮ็ชแท็กเพื่อโปรโมท รีวิวจากลูกค้าของเราก็เป็นการช่วยโปรโมทสินค้าของเราไปด้วย พร้อมตอบลูกค้าตลอดถามมาตอบไวปิดการขายได้เร็วและต้องมีระบบชำระเงินที่ดีด้วยค่า

2020.03.26 7:28

Nugoon

หลายคนสนใจการขายของในไอจีกันเยอะเนอะ คนที่ทำงานที่เดียวกับเราก็ขายนะ เขาก็ขายได้ดีพอสมควร เราก็คิดอยู่เหมือนกันว่าจะลองขายของออนไลน์ดูบ้างดีมั้ย แต่เราไม่ค่อยเก่งเรื่องโซเชียลน่ะ ถ้าคิดจะทำจริงๆคงต้องไปเรียนรู้เรื่องต่างๆอีกสักพักก่อน แต่ก็ขอบคุณมากนะคะที่คำถามนี้ทำให้เราได้ความรู้มากขึ้นจากคนที่เข้ามาตอบค่ะ

2020.05.20 5:43

แตงไทย

เราไม่ได้ขายของในไอจีนะคะแต่ว่าเราเป็นลูกค้าที่ซื้อเสื้อผ้าผ่านทาง IG บ่อยมาก รู้สึกว่าถ้าสามารถสร้างแบรนด์จนติดตลาด IG ได้แล้วขายของได้ไม่ยากค่ะ แต่ของใน IG ส่วนใหญ่ที่เราสั่งคือเสื้อผ้า ถ้าจะขายของไอจีก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าคุณจะขายอะไรด้วยอยากจะขายสินค้าแบบไหนมีกลุ่มตลาดยังไง อย่างน้องของเพื่อนเราก็ขายสกุชชี่ทางไอจีก็เห็นขายได้อยู่นะคะ

2020.07.12 21:18

ไทย

ก็น่าสนใจอยู่นะครับเพราะไม่มีเสียค่าบริการอะไร แถมถ้ามีคนติดตามมากอยู่แล้วเขาก็จะเป็นการโฆษณาสินค้าของเราไปในตัวครับ และวิธีการโปรโมทและการที่เราลงลูกเล่นอะไรใหม่ๆให้ผู้คนติดตามแล้วค่ะสนใจก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่จะช่วยเพิ่มยอดขายในไอจีด้วย ถ้าเราสังเกตดูเดี๋ยวนี้ก็เห็นว่าคนก็ลงขายของในไอจีกันเยอะเลยครับ

2020.07.20 12:3

ลัดดาวัลย์🌸

อาชีพยอดฮิตติดอันดับต้นๆ ณ เวลานี้ คือการขายของออนไลน์นี่ล่ะค่ะ ยิ่งมีการระบาดของโควิด-19ด้วยแล้ว หลายคนหันมาขายของออนไลน์มากขึ้นเพื่อหารายได้เสริมหรืออาจทำตามสถานการณ์การเว้นระยะห่างทางสังคมและส่วนใหญ่ผู้คนก็ไม่อยากออกไปไหนด้วย ถ้าคุณเปิดช่องทางการขายของหลายๆช่องทาง ไม่ใช่แค่ทางอินสตราแกรมอย่างเดียว น่าจะดีกว่านะคะ

2020.08.21 14:43

kate_

ก็น่าสนใจนะ แต่ไม่ค่อยแนะนำค่ะ เพราะใช้เวลานานนะค่ะกว่าจะมีคนมาติดตามเราเยอะๆ ถ้าของเราไม่น่าสนใจพอ และราคาไม่โอเคก็ยากค่ะ ตอนนี้ก็มีร้านค้าเยอะมาก ถ้าอยากขาย แนะนำที่ ทวิตเตอร์ค่ะ ตอนนี้กำลังเป็นตลาดที่ใหญ่มาก เพราะว่าการทวิตครั้งหนึ่งของเรา หลายคนสามารถเห็นได้ ถึงแม้ไม่ได้ follow เราก็ตาม แนะนำในทวิตเลยค่ะ ลองดู

2020.08.22 16:17

แตง

ก็น่าสนใจเหมือนกันนะคะ แต่เราต้องเป็นคนที่มีเวลาและคอยเข้ารับชมแฟนเพจของเราไปบ่อยๆ การที่เราตอบ instagram หรือเรื่องราวบ่อยๆจะทำให้ผู้ที่ ซื้อของกับเรามีความมั่นใจในบริการค่ะ แต่ถ้าเราเป็นคนที่ทำงานประจำหรือทำงานเต็มเวลาก็ไม่สะดวก มากขนาดนี้ที่จะคอยมาติดตามหรือคอยสอดส่อง instagram ของเราตลอดเวลาเพื่อตอบคำถามนะคะ

2020.10.22 2:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

All (อี วอลเล็ต)

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี