Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมขายของในไอจีดีกว่าที่อื่นๆ

เรารบกวนสอบถามนิดหน่อยคือเราสงสัยว่าทำไมคนที่ขายของในไอจี ถึงขายดีกว่าที่อื่นๆไม่ว่าจะเป็นไนแฟสหรือที่อื่นๆ เพราะเราสังเกตุว่าไอจีคนก็ใช้น้อยมาก แต่ทำไมยังมีคนสนใจไปขายขิงในไอจีด้วย เราดูแล้วมันขัดๆยังไงไม่รู้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Olin

Instagram มีเครื่องมือที่เป็นตัวช่วยทำการตลาดออนไลน์ได้ดี นั่นก็คือ Instagram Business Tools ผู้ใช้สามารถเลือกจ่ายงบโฆษณาเพื่อให้โพสต์เข้าถึงกลุ่มเป้าหมายได้มากและตรงจุดมากขึ้นรูปแบบเมนูในการใช้งานไม่ซับซ้อน คนธรรมดาทั่วไปที่ไม่ได้เก่งเรื่องเทคโนโลยีก็สามารถใช้งานได้สบาย

2020.01.24 7:35

กาญจนา

กฎหลักที่จะทำให้ธุรกิจร้านค้าบนไอจีเติบโตได้ คือ คุณต้องเล่าเรื่องราวอย่างต่อเนื่อง เช่น การนำเสนอความเคลื่อนไหวล่าสุดของธุรกิจและสินค้า, พรีเซนต์สินค้าใหม่, ถ่ายภาพสินค้าในมุมมองต่าง ๆ ที่หลากหลาย, ภาพเบื้องหลังการผลิตหรืออื่น ๆ รวมทั้งการนำเสนอเรื่องราวที่ตามกระแสสอดคล้องกับแบรนด์

2020.01.24 7:35

Cherry

ผมก็เคยคิดนะว่าทำไมคนถึงชอบมาขายของในไอจีกันจัง เข้ามาอ่านก็พอจะได้เข้าใจละ การขายของออนไลน์ไม่ว่าจะลงขายที่ช่องทางไหนก็ต้องใช้ประสบการณ์และความสามารถกันทั้งนั้น เก่งนะครับคนที่ขายของออนไลน์แล้วประสบความสำเร็จเนี่ย ในฐานะผู้ซื้อผมก็ยังชอบความตรงไปตรงมาและความซื่อสัตย์ที่ผู้ขายมีให้กับผู้ซื้อ ได้เป็นลูกค้ากันยาวๆแน่ครับ

2020.05.20 5:47

หนิง

ปกติแล้วใน IG จะมีคนติดตามข้อมูลข่าวสารของเรามีการอัพเดทเรื่อยๆ ทำให้ผู้คนมักจะเห็นสินค้าของเราที่เราโพสขาย แต่แน่นอนว่ายิ่งมีเพื่อนมากเท่าไหร่ผู้คนที่จะทำการซื้อขายก็มีมากเท่านั้น แตกต่างจากสินค้าที่เรานำมาขายหน้าร้านก็จะเห็นหรือสนใจแค่คนที่เดินผ่านไปผ่านมาเท่านั้นค่ะ แต่สำหรับ IG ที่มีคนติดตามมากเท่าไหร่คนที่จะเห็นสินค้าของเราก็จะมากขึ้นเท่านั้น

2020.10.22 2:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

วิกฤตแฮมเบอร์เกอร์คืออะไรครับ เคยได้ยินแต่วิกฤตต้มยำกุ้ง?

All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

มีงบน้อยลงทุนปลูกผักขายก็จะดีไหม?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

All (การทำธุรกิจ)

ใช้คอนโดเปิดเป็นบริษัทได้มั้ย?

All (การจ้างงาน)

อยากทำงานเป็นนักฟุตบอลอาชีพแต่ยังไม่มั่นใจคุณสมบัติของตัวเองครับ?

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี