Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากลงทุนขายของออนไลน์

ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้แฟนผมทำงานบ้านเราสองคนคุยกันว่าอยากหารายได้เพิ่มเราเลยคอดว่าจะให้แฟนขายของออนไลน์ครับ แต่ปัญหาคือเราไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นอะไรดีครับ อยากขอความรู้จากเพื่อนๆครับว่าผมกับแฟนต้องทำอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Savitree

ทุกวันนี้มีผู้คนมากมายสนใจอยากเริ่มทำธุรกิจออนไลน์หรือ ขายของออนไลน์ เพราะดูเป็นสิ่งที่ทำได้ง่าย แถมไม่ต้องลงทุนอะไรมากนักแต่แท้จริงแล้วการเปิดร้านขายของออนไลน์หรือทำธุรกิจออนไลน์ให้ประสบความเร็จได้นั้น จำเป็นต้องมีการเตรียมตัวที่ดี เพราะไม่อย่างนั้นแล้วอาจจะขาดทุน จนต้องล้มเลิกไปก็ได้

2020.01.24 7:35

Mayura

ข้อควรห้าม 1. อย่าเลือชั้นบนสุด รองจากบนสุด 1-3 ชั้น - ปกติอาคารจะมีห้องเครื่องเช่นลิฟท์ บูทเตอร์ปั๊ม ต่างอยู่บนชั้นดาดฟ้า กรณีเครื่องทำงานจะมีเสียงดังจนคุณจะทนไม่ได้ แรกๆเสียงอาจจะเงียบ แต่เมื่อใช้งานไปนานๆเชื่อเหอะ 2. อย่าเลือชั้นต่ำสุดหรือ1-2 ชั้น - งานระบบของระบบอาคาร จะมีแนวท่อต่างเช่นท่อน้ำทิ้ง ของห้อง มันจะมารวมกันอยู่ใต้พื้นห้องของคุณ ในกรณีมีการอุดตัน สิ่งที่สิงปฏิกูลจากท่อเหล่านี้จะออกมา

2020.01.24 7:35

Freddy

เดี๋ยวนี้เห็นหลายคนก็หันมาขายของออนไลน์กันนะคะ ยังไงลองคุยกับแฟนตอนนี้ ถ้าอยากขายของออนไลน์กันแนวเสื้อผ้าไหม ถ้าชอบแต่งตัว รู้สไตล์การแต่งตัวตามแฟชั่น ก็อยากแนะนำให้ขายเสื้อผ้าค่ะ หรือถ้าเป็นคนทำอาหารเก่ง ขายอาหารทาง Facebook เดี๋ยวนี้ก็เป็นที่นิยมนะคะ เพราะหลายคนเริ่มสั่งผ่าน delivery Online จะขายอาหารออนไลน์ก็ไม่ยากแล้วนะคะ

2020.06.23 11:48

ลูกหว้า

แฟนคุณชอบอะไรคะ? เริ่มขายจากสิ่งที่เราชอบดีไหม อย่างเช่น เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า หรือ เริ่มขายในสิ่งที่คนนิยม เช่น เคสมือถือ อะไรทำนองนี้ค่ะ ถ้าคุณไม่อยากลงทุนเยอะก็ลองไปที่ร้านขายส่ง ซื้อของมาซักนิดหน่อยก่อนเพื่อมาลงขายลองตลาดดู เอาแบบเสื้อผ้าหรืออะไรที่เราใส่ได้นะคะ เผื่อไม่มีคนซื้อจะได้ใส่เอง จะได้รู้ค่ะว่าควรขายดีไหม...

2020.07.13 8:50

กิ้ม

ฉันเห็นว่าเดี๋ยวนี้มีคนขายของทางออนไลน์กันมากขึ้น เห็นขายดีด้วย ยิ่งเสื้อผ้า หรือเครื่องสำอาจ เพราะคุณผู้หญิง สาวๆ จะชอบมาก โดยส่วนมากจะขายของใน Facebook กันมาก ในที่อื่นก็มีนะคะ เช่น ในลาซาด้า หรือใน Shopee อย่างไรคุณควรหาผลิตภัณฑ์ที่จะขายให้ได้แล้วก็ลองเข้าไปสมัครขายในเว็บดู ฉันคิดว่ามันไม่อยากนะคะ

2020.07.20 7:27

yureguan

ช่วงนี้เราขายของทาง Lazada กับ Shopee และ JD Central เราสมัครรร้านพวกนี้ไปเพราะว่าเห็นว่าช่วงนี้ทั้งเด็ก ผู้ใหญ่ คนเเก่ก็ชอบเข้าไปดูของต่างๆ นา ส่วนตัวเรานั้นขายเครื่องสำอางกับของใช้ทั่วไป เพราะเราว่าทุกวันนี้ของพวกนี้จำเป็นจริงๆ อ่ะ หรือว่าถ้าให้เเนะนำก็ลองดูก่อนว่ามีอะไรที่น่าสนใจจะเอามาขายเเละยังไม่ค่อยมีคนขายในตอนนี้ เเบบนั้นน่าจะดี

2020.08.17 10:1

Indy

ลองเริ่มต้นจากการขายของแบบพรีออเดอร์ดูไหมครับ เพราะผมว่ามันเป็นการขายของออนไลน์ที่ทำให้ขาดทุนน้อยที่สุดแล้วนะ ไม่ว่าจะขายของกินของใช้ก็ตาม เพราะไม่มีคนสั่งซื้อเราก็ไม่ต้องลงทุนถ้ามีคนสั่งซื้อตามจำนวนที่เราต้องการค่อยลงทุน แบบนี้ดีออกนะครับ บ้านผมเองก้มาขายอาหารออนไลน์เหมือนกัน แล้วก็ใช้วิธีรับพรีออเดอร์นี่แหละครับปลอดภัยต่อเงินทุนที่มีอยู่น้อยนิดดีครับ

2020.08.27 16:34

พงษ์

ต้องหาความรู้ก่อนนะครับว่าจะขายอะไรดี ต้องรู้ก่อนว่าเดี๋ยวนี้ผู้คนสนใจในเรื่องอะไร หาสินค้าที่ผู้คนสนใจและสามารถที่จะอยู่ได้นาน ถ้าไม่ได้ผลิตสินค้าเองก็ต้องหาแหล่งที่มาที่จะ มีราคาต้นทุนน้อยและได้รับผลตอบแทนหรือกำไรในการขายต่อด้วย ถ้าหาได้แล้วก็เริ่มไปสมัครใช้บริการเดี๋ยวนี้ช่องทางการขายทางออนไลน์มีหลายทางเลือกได้เลยครับ

2020.10.22 7:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

การตลาดเขาทำวิจัยกันไหม อย่างไร?

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

มองหางานอาชีพที่ทำรายได้ที่ดีค่ะ ไม่อยากทำงานพาร์ทามเท่านั้น ?

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

All (การเล่าเรียน),เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,All (การจ้างงาน)

สอบ TA ก่อนสอบ CPA ดีไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี