Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากีเงินล้านเป็นไปได้ไหม

เราอยู่ในความฝันหรือเปล่าครับ เราเป็นคนทำงานได้เงินเดือนเหลือเก็บก็ไม่กีบาท แต่เราฝันว่าอยากจับเงินล้านสักครั้ง แต่เราคงได้แค่ฝันไปแน่ๆเพราะงานและฐานะที่เราเป็นอยู่ น่าจะไปไม่ถึง เพื่อนว่าผมสามารถจับเงินล้านได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pongpanet

80% ของคนรวยสร้างเงินล้านด้วยมือของตัวเองล้วนๆ ไม่มีใครนั่งรอโชคหรือมรดกร้อยล้านจากพ่อแม่ หรือรอถูกลอตเตอรีรางวัลที่ 1 เพื่อจะกลายเป็นเศรษฐีเพียงข้ามคืน ไม่มีสิ่งใดได้มาโดยง่าย หากอยากได้ก็ต้องลงมือทำด้วยตัวเอง ถ้าคุณออกความพยายามผมคิดว่าคุณสามารถได้จับเงินล้านแน่นอนครับ

2020.01.24 7:35

สว่าง

แต่ถ้าเรามีเวลานานสัก 8 ปี เพียงแค่เราค่อยๆ นำเงิน 5,000 บาทต่อเดือนไปลงทุนในสินทรัพย์ที่ได้รับผลตอบแทน 15% ต่อปี เราก็มีเงิน 1 ล้านบาทได้ 80% ของคนรวยสร้างเงินล้านด้วยมือของตัวเองล้วนๆ ไม่มีใครนั่งรอโชคหรือมรดกร้อยล้านจากพ่อแม่ หรือรอถูกลอตเตอรีรางวัลที่ 1 เพื่อจะกลายเป็นเศรษฐีเพียงข้ามคืน ไม่มีสิ่งใดได้มาโดยง่าย หากอยากได้ก็ต้องลงมือทำด้วยตัวเอง

2020.01.24 7:35

Petch

คนเราก็มีความฝันแตกต่างกันไป ซึ่งฝันจะเป็นจริงได้ก็ด้วยการลงมือทำด้วยความมุ่งมั่นครับ ผมเองไม่ใช่คนรวย ไม่มีเงินล้าน แต่เห็นคุณมีความฝันก็อยากให้ทำสำเร็จครับ เดี๋ยวนี้อยากรู้อะไรก็เข้าไปค้นหาดูได้ ผมว่าการค้นหาเคล็ดลับที่จะมีเงินล้านไม่น่าจะหายากครับใครๆก็อยากมี แต่ยังไงต้องได้มาแบบถูกวิธีไม่เดือดร้อนใคร เอาใจช่วยครับ

2020.03.26 7:43

Thammanit

อยากมีเงินล้าน เป็นไปได้ค่ะ เดี๋ยวนี้การเก็บเงินให้ได้ 1 ล้านในชีวิตไม่ใช่เรื่องที่เป็นไปไม่ได้นะคะ ไม่เหมือนสมัยก่อน อยากรวยมีเงินล้านก็ต้องลงทุนทำธุรกิจ มีกิจการเป็นของตัวเอง แต่สมัยนี้ มีกองทุน มีหุ้น ที่ลงทุนไม่เยอะ ก็มีเงินเก็บได้ ถ้าศึกษาดีๆ เล่นหุ้นอย่างมีสติ ก็มีเงินล้านได้ค่ะ เราเองก็กำลังศึกษาเรื่องหุ้นอยู่ ตอนนี้ก็เล่นกองทุนซ้อมมือไปก่อนค่ะ

2020.06.24 16:57

Michiko

อย่างแรกต้องมีเป้าหมายในการเงินที่ชัดเจนก่อน คือ ระบุไปเลยว่าเราเก็บเงินหนึ่งล้านเพื่ออะไร??? อ่านเป้าหมายซ้ำๆทุกวัน อย่างที่สองต้องมี mindset เรื่องเงินที่ดี ห้ามพูดเกี่ยวกับเรื่องเงินไม่ดี เช่น ทำไมเราถึงจนจัง หรือทำไมเงินเข้ามาเท่าไหร่ก็เก็บเงินไม่อยู่ ห้ามพูดหรือคิดโดยเด็ดขาด!! เปลี่ยนเป็นตั้งคำถามว่าจะต้องทำยังไงให้มีเงินมากขึ้น อย่างที่สาม หาเงินให้เก่งเท่ากับการใช้เงินต้อง balance กัน เท่านี้ค่ะคุณมีเงินล้านได้

2020.07.16 9:3

กระแต

เราว่าการมีความฝันทำให้เรามีเป้าหมายที่ดี ขอเพียงคุณทำให้ความฝันนั้นให้แช่มชัด โดยลงมือทำ ไม่ใช่เพียงแค่ความคิดหรือเพ้อฝัน ถ้าคุณต้องการที่จะจับเงินล้านคุณต้องเริ่มมีแผนการที่จะทำจริงๆ โดยขั้นแรกคุณอาจจะเก็บเงินที่คุณได้มาในแต่ละเดือน แล้วเอาเงินส่วนนั้นไปลงทุนที่คุณเห็นว่ามันสามารถต่อยอดให้กับคุณได้ ขอคุณทำต่อไปอย่าท้อ แล้วสักวันหนึ่งคุณจะได้จับเงินล้านอย่างแน่นอนค่ะ

2020.07.20 23:52

พี่..มานะ

ตอนนี้เจ้าของกระทู้เก็บเงินได้เยอะหรือยังครับ อย่าเพิ่งท้อหรือถอดใจ เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับ ถ้าพูดถึงตัวเลขมันมากอยู่ครับเงินล้านเนี่ยไม่ได้หามาง่ายๆ แต่ผมว่าคนที่มีความตั้งใจจริงและมีความพยายามอย่างจริงจังต้องทำได้แน่ คุณกล้าคิดถึงการจับเงินล้านผมว่าคุณเองก็พอจะมีแผนการในใจอยู่บ้างแล้วล่ะ สำเร็จเมื่อไหร่มาบอกวิธีดีๆกันบ้างนะครับ

2020.08.11 8:21

ตัวจริง

คนเราฝันได้ครับ หวังกันได้ครับ มีเป้าหมายก็ยังดีกว่าไม่มีครับ แต่ถ้าคุรอยากมีเงินล้านจริงๆคงต้องหางานเสริมหรืองานที่เพิ่มรายได้มากกว่าเดิมแล้วหล่ะ ส่วนเรื่องการเก็บเงินให้อยู่ก็สำคัญมากที่ต้องทำให้ได้ แต่ถ้าจะมีเงินล้านเร็วๆแบบเหมือนฝันคงต้องพึ่งล็อตเตอรี่แล้วนะครับ อันนี้พูดจริงนะครับไม่ใช่พูดเล่น แต่ยังไงก็อย่าโลภนะครับ

2020.08.30 18:21

แมน

อย่าจับเลยครับเงินล้าน ถ้าจับแล้วก็ไม่ได้ทำให้ชีวิตของเราอยู่ยืนยาวไปได้หรอก แทนที่จะพัฒนาในเรื่องการหาเงิน ผมว่าน่าจะมาพัฒนาในเรื่องของการทำให้ครอบครัวมีความสุขมากกว่านะครับ เพราะว่าเงินเป็นเพียงปัจจัยเสริมที่จะทำให้ครอบครัวมีความสุขเท่านั้น แต่ชีวิตและเวลาของคุณมีค่าสำหรับครอบครัวมากกว่าเงินนั่นเองครับ

2020.10.22 7:22

รุ่งโรจน์

เป้าหมายของคนเรามีเอาไว้ให้พุ่งชนครับ ถ้าเรามีเป้าหมายแล้วพยายามไปให้ถึง เราสามารถทำได้ครับ เพียงแค่ว่าบางคนอาจจะคิดว่าเป็นความฝันเลยไม่ค่อยสนใจเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่แบบนี้ครับ ถ้าจะไปให้ถึงต้องเป็นคนเอาจริงเอาจังครับ ขยัน อดทน แล้วก็ ต้อวมีวินัยกับตัวเองครับ อย่าง ถ้าอยากถึงเป้าหมาย ช่วงนี้เก็บครับ อย่าไปสร้างหนี้ ก่อนถึงเป้าหมาย

2021.06.29 5:59

โมนา

อยากมีเงินล้าน! เจ้าของกระทู้ทำได้ค่ะ มีคนเข้ามาแนะนำและให้กำลังใจกันเยอะแยะเลย คนทำงานธรรมดาก็สามารถมีเงินเป็นล้านได้ เพียงแต่ต้องใช้ความพยายามและอดทนมากๆ ถ้าเจ้าของกระทู้ทำตามความฝันของตัวเองสำเร็จแล้วต้องมาบอกเคล็ดลับกันบ้างนะ อย่างไรก็ต้องสมดุลในเรื่องการใช้ชีวิตด้วยนะคะ อย่าทำงานหักโหมจนเกินไปนัก

2021.07.21 5:18

เด็กช่าง

@พี่ มานะ ขอบคุณนะครับ สำหรับกำลังใจดีๆ ผมไม่ใช่คนมาตั้งกระทู้นะ ผมก็เป็นคนนึงที่พยายามเก็บเงิน ทั้งที่ก็มีรายได้ไม่มาก เป็นคนหาเช้ากินค่ำคนนึง กระทู้นี้แล้วก็นึกเหมือนกันนะครับเพราะผมเองก็ฝันอยากมีเงินก้อนใหญ่แบบนี้บ้าง ก็เลยอยากรู้ว่ามีคนมาคอมเม้นแนะนำยังไงบ้าง พอมาเจอ Comment ของพี่ก็ได้กำลังใจดีมากครับ

2021.09.21 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี