Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตของธนาคารกสิกร มีอะไรบ้าง

ผมสอบบรรจุข้าราชการได้ครับอายุ 25 อาศัยอยู่ต่างจังหวัดแต่อีกไม่นานผมได้ย้ายเข้าไปทำในกรุงเทพครับ ผมเลยอยากจะทำบัตรเครดิตซักใบที่เล็งไว้เป็นของธนาคารกสิกรไทยรู้สึกว่ามีสิทธิพิเศษเยอะครับ เวลาไปทีธนาคาร เค้าก็จะมักเชียร์ให้ทำบัตรเครดิตแต่ก่อนจะตัดสินใจทำ ผมอยากทราบข้อมูลหน่อยครับว่า กสิกรมีบัตรเครดิตอะไรบ้างครับที่มีค่าธรรมเนียมต่อปีไม่แพงมากครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

teerapong

บัตรเครดิตวีซ่าเพย์เวฟ-กสิกรไทยค่าธรรมเนียมแรกเข้า 600 บาทรายปี 1,050 บาท/ ส่วนบัตรเสริม ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าแต่มีรายปี 1,050 บาท บัตรเครดิตไทยเบฟ ไม่มีค่าธรมเนียมแรกเข้าและรายปี บัตรเครดิตนิติบุคคล กสิกรไทยบัตรหลักไม่มีค่าธรรมเนียมแต่บัตรเสริมมีค่าธรรมเนียมแรกเข้า 1,100 บาทรายปี 1,600 บาท บัตรเครดิตนิติบุคล ฟลีการ์ด-กสิกรไทย มีค่าธรรมเนียมเฉพาะบัตรเสริม รายปี 300 บาท

2019.10.02 13:5

Tayakorn

ยังมีเพิ่มเติมให้เลือกอีก - บัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ด ไทเทเนียม กสิกรไทยค่าธรรมเนียมแรกเข้า 1,100 บาท รายปี 1,600 บาท - บัตรเครดิตวีซ่ากสิกรไทย/บัตรเคริตมาสเตอร์การ์ดกสิกรไทย/บัตรเครดิตร่วมวีซากสิกรไทย/บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์กสิกรไทย/บัตรเครดิตเจซีบีกสิกรไท/บัตรเคดิต Home Smiles Club/บัตรครดิตสำหรับผู้ประกอบการบัตรเหล่านี้จะมีค่าธรรมเนียมรายปี 1,050 บาทส่วนค่าธรรมเนียมแรกเข้ามีให้เลือก 6001,100 และ 2,000 บาท

2019.10.04 22:36

โน๊ต

เราเองก็ชอบธนาคารกสิกรไทยนะคะ โดยเฉพาะบัตรเครดิตเพราะว่าบัตรเครดิตของธนาคารกสิกรไทยใช้เอกสารน้อย เวลาเตรียมเอกสารก็ไม่ยุ่งยากเท่าไหร่ แถมรู้ผลไวด้วย แล้วเรารู้สึกว่าอันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ เรารู้สึกว่าธนาคารกสิกรไทยไม่ค่อยเล่นตัวเท่าไหร่ แถมบัตรเครดิตของธนาคารกสิกรไทยที่ออกมาก็ตรงกับไลฟ์สไตล์ชีวิตของเราพอดีด้วย

2020.07.15 13:15

หมิว

ฉันแนะนำเป็นบัตรเครดิต visa mastercard platinum กสิกรไทยค่ะ เพราะว่าเพียงแค่เรามีรายได้ 15,000 บาทขึ้นไปก็สามารถสมัครใช้บริการได้ มีประกันอุบัติเหตุจากเครื่องบินวงเงินสูงสุดถึง 8 ล้านบาท สามารถแบ่งชำระ 0% ได้นานสูงสุดถึง 10 เดือน และสามารถได้รับแต้มคะแนนสะสมหรือสิทธิพิเศษมากมาย 25 บาทต่อ 1 คะแนน reward ด้วยค่ะ

2020.07.28 7:39

วรรณลภย์😁

บัตรเครดิตของธนาคารกสิกรไทยมีหลายใบอยู่นะครับตามที่มีคนแนะนำมา แต่มีพวกค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีกันด้วยนะ ไม่รู้ว่าคุณสมัครบัตรเครดิตไปหรือยัง ผมก็เพิ่งจะมาอ่านเจอ ที่จริงอยากขอแนะนำให้คุณดูบัตรเครดิตของธนาคารอื่นด้วย หลายบัตรไม่มีค่าธรรมเนียมที่ว่ามาเลยนะครับ ยังไงก็เลือกให้ตรงกับการใช้งานของคุณที่สุด จะได้คุ้ม

2020.08.24 5:9

เจลลี่

ส่วนใหญ่บัตรเครดิตของธนาคารกสิกร จะแบ่งไปตามตวามเหมาะสมของผู้ใช้งานแต่ละแบบไป มีทั้งสำหรับพนักงานราชการ นักธุรกิจ นักท่องเที่ยว นักเรียน และมีแบบอื่นๆอีกมากมาย ส่วนตัวแล้ว เราใช้บัตร บัตรพีทีทีบลูเครดิตการ์ด เป็นบัตรเครดิตที่มีสิทธิประโยชน์สำหรับผู้ที่เติมน้ำมันที่๊ม ปตท.เป็นประจำ มีส่วนลด และสะสมแต้ม เราเองเป็นคนที่ชอบเดินทางมากๆและก็ทำงานที่ต้องเดินทางบ่อยๆด้วย เลยทำบัตรนี้ค่ะ

2020.08.30 12:42

ยอน

มีเยอะครับ ส่วนใหญ่แล้วเราจะเลือกใช้ตามลักษณะการใช้เงินของเรา เพราะว่าบัตรเครดิตแต่ละใบก็จะมีสิทธิประโยชน์แตกต่างกันตามความที่เราชอบ อย่างผมเลือกใช้บัตรเครดิต JCB กสิกรไทย เผื่อไว้สำหรับการเดินทางไปใช้จ่ายในประเทศญี่ปุ่น จะได้รับแต้มคะแนนสะสมถึง 2 เท่า และมีสิทธิพิเศษในการแลกอัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศได้ด้วย

2020.10.22 7:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี